Hạng B1
26/2/15
89
65
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác OS,
Em đang định mang con xe New Sorento mới đi hơn 5000km đi làm cách âm xe hơi bằng chất liệu nhôm dạng caro vuông Gribz. Khi thi công sẽ gỡ toàn bộ ghế xe ra để ốp vào sàn xe, vách cửa và cốp sau, trần. Làm trong 3-4 tiếng đồng hồ
Nghe bên quảng cáo bảo giảm 50% tiếng ổn (mà nói ko có máy đo chỉ cảm nhận thôi).
Không biết có bác nào đã làm cái này cho xế yêu hoặc có kiến thức tư vấn giúp em với. Vì em chỉ sợ hiệu quả không bao nhiêu lại mất thời gian
Cảm ơn và chúc các bác một ngày vui vẻ!

• Like
Reactions: Undertaker
Hạng B2
25/8/13
175
113
43
tốt nhât là khỏi làm bác ơi,mất tiền mà hiệu quả chả bao nhiêu,ồn có rất nhiều nguyên nhân

• Like
Reactions: Bally Phan
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.569
3.086
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Hiện tại máy đo chuyên dụng chi phí khá cao nên nhiều cửa hàng chưa dám đầu tư, đại đa số toàn cảm nhận hoặc đo bằng dtdd cho có ah.
Bên em làm cũng nhiều và cũng muốn đầu tư máy đo chuyên dụng nhưng dính vô bài toán chi phí ah.
Anh em hội SoFC em cách âm cũng khá nhiều và các bác hay off caphe ngày CN ở Rose, nếu bác rãnh moi bác ghé giao lưu và em xin mượn xe nào làm cách âm rồi cho bác chạy thử và cảm nhận thực tế luôn ah.
Cách âm bên em ở topic này, bác tham khảo xem sao ah
https://www.otovietnam.com/threads/cach-am-cho-xe-hoi-giam-on-va-cai-thien-am-thanh.8622410/
Cảm ơn bác

• Like
Hạng D
30/11/10
3.972
56.905
113
Bác lôi con iphone ghẻ ra, hình như có phần mềm đo độ ồn, còn không thì lên mạng search máy đo độ ồn TC, giá có mấy trăm k, đo cũng ổn
Dạ, họ làm cái này mà nói ko có máy đo em thấy cũng ko yên tâm

• Like
Hạng B1
26/2/15
89
65
18
thật sự thì trên này có nhiều chỗ làm lắm và họ cũng có máy đo luôn, trước khi làm đo xong rồi làm xong đo tiếp, em ko tiện nói ra vì mắc công nhiều bác nói em là PR cho chỗ đó, bác lên xem rồi lựa chỗ nào gần thì làm thôi, trên mấy bài họ cũng nói rõ họ dùng vật liệu như thế nào rất rõ ràng bác ạ.
Cảm ơn bác, em sẽ nghiên cứu thêm

Hạng B1
26/2/15
89
65
18
Hiện tại máy đo chuyên dụng chi phí khá cao nên nhiều cửa hàng chưa dám đầu tư, đại đa số toàn cảm nhận hoặc đo bằng dtdd cho có ah.
Bên em làm cũng nhiều và cũng muốn đầu tư máy đo chuyên dụng nhưng dính vô bài toán chi phí ah.
Anh em hội SoFC em cách âm cũng khá nhiều và các bác hay off caphe ngày CN ở Rose, nếu bác rãnh moi bác ghé giao lưu và em xin mượn xe nào làm cách âm rồi cho bác chạy thử và cảm nhận thực tế luôn ah.
Cách âm bên em ở topic này, bác tham khảo xem sao ah
https://www.otovietnam.com/threads/cach-am-cho-xe-hoi-giam-on-va-cai-thien-am-thanh.8622410/
Cảm ơn bác

Em sẽ sắp xếp tham gia off với hội, tiện thể học hỏi các bác đã làm. Cảm ơn thông tin của bác