Hạng B2
14/8/07
257
3
0
53
Tp. HCM
RE: Cách Bắc Cực một gang tay...

bác Phi-mã-còi: Họ cam đoan hàng sản xuất tại Nhật. Em bèn chổng mông kiểm tra dưới gầm thấy trên trục sau có khắc lõm dòng chữ: "made in Japan". Nếu trừ thuế NK 100%, giá chỉ còn trên $ 20K.

bác Cà-na da-b(u)ờn: Showroom hoàng tá tràng mới tinh ngay tại ngã tư đẹp nhất của 2 đại lộ Monivong và Mao Tse Toung, trưng bày luôn xe 2B và hàng điện tử Sony. Sorry bác em quên chụp mặt tiền.

Bác đi đường bộ từ SGN hướng về trung tâm lên chắc chắn phải chạy ngang đó, nằm phía bên trái. Đối diện là cây xăng Caltex:

Thiết kế bắt mắt, sạch sẽ ngăn nắp, rộng rãi và hiện đại nhất trong thành phố là mấy cây xăng, có đầy đủ convenience store, coffee-shop và rửa xe. Chưa chắc thua Tồ-ron-tồ bên bác à nhe :D

Hạng B2
14/8/07
257
3
0
53
Tp. HCM

Trích đoạn: Luuhong

Thanks bác PMC, bác đi máy bay gì vậy? Boeing 777 hay Airbus? em théc méc là GPS hiện thị thông số nhưng tại sao lại báo GPS tracking disabled? TRue Hldg là gì vậy bác?

True HDG = Heading: hướng di chuyển, tính bằng góc lượng giác. Thí dụ 12 giờ = 0 độ, 3 giờ = 90 độ v.v..., sử dụng trong ngành hàng không và hàng hải.

GPS tracking disabled: (1) Chủ động tắt chức năng cập nhật tọa độ liên tục (2) Có hệ thống an toàn ngăn chận, không cho các thiết bị GPS (khác với của máy bay) gửi tín hiệu đi. Vì như thế sẽ giúp dưới mặt đất dễ dàng định vị (positioning) vị trí 3 chiều của máy bay và a-lê bùm ! quân khủng bố theo đó phóng theo 1 quả tên lửa.
, tội nghiệp bác Phi-mã-còi không còn làm phóng sự cho em đọc nữa !

Bác đừng truy vấn em thêm vì em chẳng có GPS mà cũng chưa có bằng lái máy bay

Hạng D
6/12/06
1.219
17.160
113
40

Bác Puma ơi,đế này là của Puma Shoes gởi wa cho bác gia công phải không ạ?
Trích đoạn: puma.com

Giá trên hình em chộp xuất đi Brazil và Caracas là vào khỏang 150$/đôi (giá puma mua) còn qua bển thì hổng biệt
Ok! Để em chộp 1 đôi đẹp đẹp PM cho bác:D (đùa bác tí)
Bữa nào cà phê bác nhẩy
P/S: Những đôi giày trên có chức năng chống trượt trong môi trường dầu nhớt, đế hơi đặc biệt tí. Nếu bác để ý thấy giày có thêm chữ Pro ở sau tên giày => đó là giày chống cháy (chân cháy chứ giày hổng cháy:D)
Tặng bác thêm đôi giày Tennis

Hạng D
6/12/06
1.219
17.160
113
40

Bác không thây bác ây dùng "lén lút" ah:D
Trích đoạn: DMV

Ủa. Em tưởng khi đang bay người ta yêu cầu tắt hết các thiết bị GPS mà bác lơ xe.

Tập Lái
22/12/06
46
0
0

Bác lơ! có máy ảnh chụp nét quá! Bác đang sử dụng loại nào vậy?

Tập Lái
26/3/08
16
0
0
36
xì-gòn phố

coi bộ bác PMC cũng là tay chụp hình pro nè
cảnh đẹp mà xe cũng đẹp nữa
em nhìn cái hình quảng cáo đội cứu hộ mà nhớ tới Nike cũng chơi nguyên trái banh vô toà nhà ở Brazil ;););)
(mà lúc đầu chưa đọc dòng chữ bác chú thích, em cứ tưởng nó nhào vô đó thiệt chứ, đúng là gà ghê hihihiihihi)

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Trích đoạn: PMC

Khi đi ngang qua eo biển Beiring, trời đêm Bắc Cực thật lạ lùng:

... bác dư chữ i = Bering : eo biển chỉ rộng 85km, ngăn cách Bắc Á (Sibérie - Nga) và Bắc Mỹ (Alaska - Mỹ)

... các củ khoai dài dài... tròn tròn... he he...

Đa tạ bác

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon

Đúng là các bác nhiều tiền thật,thích đi đâu mà k đc,còn em là tài xế thôi VIỆT NAM còn đi chưa hết nửa...