Hạng B2
18/4/09
378
398
63
Vì em chỉ thấy caí vít chỉnh từ trên,nên nhờ bác đánh dấu giúp cái lỗ thứ 2 này giúp em với.
chauhungvnpt nói:
Chào bác, như đầu thớt em cũng bị tình trạng như bác nên qua 1 số kinh nghiệm anh em thợ máy em canh chỉnh đèn như sau:
Em cho chiếu đèn vào tường ở cự ly tầm 30m (khoảng cách an toàn đến xe trước) sau đó lấy độ cao biển số chiếc ỈN làm chuẩn (biển sau nha bác) em canh cho đèn chiếu vào giữa biển số này vậy là xong. Do mặc định ánh sáng đi từ trái sang phải sẽ gấp khúc ở giữa nên em canh ở giữa trước rồi canh lên xuống.
Cách canh thì ngay khi vừa mở capo lên mổi bên sẽ có 2 lổ để chỉnh đèn. 1 lỗ chỉnh lên xuống và 1 lỗ chỉnh trái phải. Theo như hình của bác pdkhoaijp dưới đây

thì từ cái lỗ phía trên bác dùng vít 4 cạnh dài để chỉnh, tuy nhiên đây là lỗ chỉnh trái, phải, còn <span style=""color: #ff0000;"">lỗ chỉnh lên xuống nằm gần góc mép nắp capo</span>, với lỗ này bác phải vít 1 góc 45 độ chĩa ra thành thân xe mới chỉnh đc. Nguyên tắc em chỉnh là vặn theo chiều kim đồng hồ thì đi lên, ngược chiều thì đi xuống, bác phải kiên nhẫn vặn thật nhiều vòng mới thấy nó nhúc nhích lên xuống.

Hạng C
18/9/07
534
174
43
44
Cái lỗ này nằm gần góc mép nắp capo, cái lỗ thì dễ tìm, nhưng trước đây em không nghĩ phía dưới nó có cái vòng răng để chỉnh. Bác nhìn kỹ vô cái lỗ, nhìn xéo 45 độ hướng trên xuống, ra phía ngoài thành thân xe sẽ thấy MỘT PHẦN của bánh răng KHÁC trong đó, bác chỉnh bằng vít 4 cạnh.
Nếu vẫn chưa tìm thấy thì hôm nào em chụp hình lên cho bác coi.

Hạng B2
18/4/09
378
398
63
TK bác, em sẽ xem lại thêm 1 lần nữa, nếu không thấy thì chỉ còn cách chờ bác úp hình thôi