Hạng C
27/7/10
634
118
43
Từ khi thay bóng Philips plus 80%,mặc dầu đã để cos nhưng vẫn thường xuyên bị xe ngược chiều đá đèn vì tưởng mình đang phase.Xin các bác hướng dẫn dùm cách chỉnh cho đèn cos hướng xuống dùm.Xin cám ơn.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
phambaoloc nói:
Từ khi thay bóng Philips plus 80%,mặc dầu đã để cos nhưng vẫn thường xuyên bị xe ngược chiều đá đèn vì tưởng mình đang phase.Xin các bác hướng dẫn dùm cách chỉnh cho đèn cos hướng xuống dùm.Xin cám ơn.
Em cũng bị i chang bác, hôm rồi đi Đà Lạt về gần tới Dầu Giây gặp 2 xxx đi Jolie ngược chiều cứ đá đèn em liên tục em phải đá phase lên để các bác ấy hiểu em đang đi cos thì các bác ấy mới hết đá đèn đấy.

Hạng B2
23/7/04
271
30
28
35
Annamese
Đúng là đèn Jolie chán thật, đi buổi tối ánh sáng cứ tòe lòe ra, em đang tính độ projector mà ko biết giá cả thế nào nữa.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Thường tim mua đèn ngoài không gom ( tim sai vị trí nên rất khó chỉnh vào tâm điểm của thấu kính đèn).

Thường thì mua bóng nên nên đem đến cho người bán gắn luôn, có gì yêu câu đổi được.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Xe jolie em chưa "rớ"vô nên cưa biết, chiếc Honda dame em làm hoài nếu ánh sáng chiếu lên bác đưa bóng đèn chếch lên trong chóa ánh sáng sẽ chiếu xuống, túm lại ánh sáng chiếu ngược với hướng mình chỉnh bóng bóng đèn trong chóa. Tốt nhất bác nhờ chổ bán trị bệnh dùm bác, khi nào vừa ý thì thôi, xe hơi chứ đâu phải xe dame tàng:), chúc bác dễ chịu về cái đèn.

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Bóng Jolie 2004 một bóng có hai tim rất khó chịu, nếu hàng ngoài , 2 bóng này rất dể bị lệch tâm.
Còn chỉnh thì tìm trên bộ đèn, có hai con vít , phải dùng tua vít dài để chỉnh.

Hạng D
3/6/11
1.195
57
63
TPHCM-TÂN BÌNH
Làm thế nào để canh chỉnh cost - pha cho vừa tầm vậy bác (có thông số gì cho việc này không), hay cũng theo cảm tính của mỗi người. Em cũng thay 2 bóng philips ánh sáng trắng (ở thanh bình trên trần bình trọng), thấy mấy chú tháo bóng xe cũ ra rồi lấy 2 bóng philips gắn vô chẳng thấy canh chỉnh gì cả, nhưng có vẻ không cải thiện hơn là mấy bác ạ
truong195 nói:
Thường tim mua đèn ngoài không gom ( tim sai vị trí nên rất khó chỉnh vào tâm điểm của thấu kính đèn).

Thường thì mua bóng nên nên đem đến cho người bán gắn luôn, có gì yêu câu đổi được.

Hạng B2
10/3/10
175
112
43
Chào bác phambaoloc. Bác tự thay đèn ạ? Xe em lúc trước mất tim pha em cũng tự mua bóng thay, mò cả buổi, tháo cả mặt nạ trước mới thay xong ( theo catalogue làm không được !), giờ tư tin hơn rồi.

Hạng C
27/7/10
634
118
43
hung3b2 nói:
Chào bác phambaoloc. Bác tự thay đèn ạ? Xe em lúc trước mất tim pha em cũng tự mua bóng thay, mò cả buổi, tháo cả mặt nạ trước mới thay xong ( theo catalogue làm không được !), giờ tư tin hơn rồi.
Giờ tự tin hơn rồi,Vậy bác chỉnh cos,phase ra làm sao cho em học hỏi tí.

Bác cafe_mine :tôi có thấy 1 con ốc nhưng vặn vào ra gì cũng chằng thấy tác dụng gì cả bác ơi.Bác làm ơn chỉ rõ dùm

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Lâu ngày quên kích thước, thông số chỉnh theo tấm hình này cũng được/
Trên đèn có một cái nốt nhỏ trong suốt,rọi vào tường chỉnh theo đốm sáng của cái nốt này.

Còn ốc điều chỉnh thì chịu, quan sát trên cái đèn thôi.