Hạng B2
26/6/15
431
323
63
56
Chả là hôm qua e có đi vành đai 2, từ Cao tốc về cầu Phú Mỹ. Xuống cao tốc cái là bị tắc đường, đành phải rùa bò. Tự nhiên có bác 4 bánh phía sau, cứ bật pha chiếu thẳng vào xe em.
Có khó ló cái khôn, thế là e ngồi chỉnh gương chiếu hậu, để cho nó chiếu ngược lại vào xe sau. Được 1 lúc thì xe sau tắt pha luôn. Chắc do gậy ông đập lưng ông quá..
Bac da lam dieu dung

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Hôm trước em có chạy sau 1 em Innova và thấy ốp inox toàn bộ phần xung quanh biển số sau. Em rất ngạc nhiên vì nhìn chẳng thẩm mỹ gì hết, cho đến khi em mở đèn thì sự ngạc nhiên đã có lời giải đáp. Em chỉ mong đèn xe mình càng tối càng tốt, và thấy bác Ỉn thật là thông minh.

Hạng C
25/6/14
624
747
93
Bác ơi chỉ em với. Hôm nọ em chỉnh mãi mà không trúng đích :(

Hạng B2
15/11/15
443
421
63
Hôm trước em có chạy sau 1 em Innova và thấy ốp inox toàn bộ phần xung quanh biển số sau. Em rất ngạc nhiên vì nhìn chẳng thẩm mỹ gì hết, cho đến khi em mở đèn thì sự ngạc nhiên đã có lời giải đáp. Em chỉ mong đèn xe mình càng tối càng tốt, và thấy bác Ỉn thật là thông minh.
Hay quá, chắc em phải ốp toàn bộ đằng trước quá. Mấy đại ca toàn chơi fa chói chang quá sức.

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Phải tập trước ở nhà các bác ơi. Chỉnh cho trúng đích rồi ngồi vào ghế tài, tựa vào gối đầu và nhìn xem thấy điểm nào trong xe. Tới lúc chiến thì chỉnh lại vị trí đã nhớ, có thể phải cần bật đèn nội thất trợ sáng.

• Like
Reactions: foreveryoung123
Hạng B2
15/11/15
443
421
63
Phải tập trước ở nhà các bác ơi. Chỉnh cho trúng đích rồi ngồi vào ghế tài, tựa vào gối đầu và nhìn xem thấy điểm nào trong xe. Tới lúc chiến thì chỉnh lại vị trí đã nhớ, có thể phải cần bật đèn nội thất trợ sáng.
Chắc nhờ người rọi đèn pin phía sau là chỉnh dc pk bác?

• Like
Reactions: duratec
Hạng B2
13/12/11
180
2.447
93
Sao bác biết chính xác góc nào phản chiếu vào mắt tài xế xe sau, chia sẻ cho em học hỏi với ạ.
mấy lần em làm vậy thì chỉ một chút sau xe kia hạ pha hoặc chuyển lane

Hạng C
19/8/13
536
7.301
93
58
em chả biết chỉnh "gậy ông đập lưng ông" thế nào, nhưng xe em đi tối thì em chỉnh gương lên trên, hoặc xuống dưới 1 chút thì vẫn thấy phía sau mà ko bị chói thẳng đèn xe sau vào mắt (cảm giác giống như lấy ánh sáng phản chiếu lại, vẫn thấy đèn xe sau sáng, nhưng sáng yếu đi và ko chói nữa)