Tập Lái
1/3/21
0
5
2
33
Mình đang tìm hiểu về quy hoạch. Mình có lên mấy trang gov tải được các file quy hoạch dạng pdf với hình. Không biết trong đây có pro nào biết cách đưa file hình vào google earth chính xác thì chỉ mình với. Cảm ơn

Hạng D
21/12/08
2.693
44.977
113
Mình đang tìm hiểu về quy hoạch. Mình có lên mấy trang gov tải được các file quy hoạch dạng pdf với hình. Không biết trong đây có pro nào biết cách đưa file hình vào google earth chính xác thì chỉ mình với. Cảm ơn
chuyện kg tưởng, đưa file auto cad theo vn2000 chồng lên google earth thì có.

• Like
Reactions: thodia
Tập Lái
1/3/21
0
5
2
33
chuyện kg tưởng, đưa file auto cad theo vn2000 chồng lên google earth thì có.
Có 1 số ứng dụng đã làm được. Trong google earth cũng hỗ trợ over play images, nhưng thay vì bằng cách kéo cho vừa vs nền google thì k biết có pro nào biết cách thêm toạ độ wgs84 vào file hình luôn cho chính xác không

Hạng D
21/12/08
2.693
44.977
113
Có 1 số ứng dụng đã làm được. Trong google earth cũng hỗ trợ over play images, nhưng thay vì bằng cách kéo cho vừa vs nền google thì k biết có pro nào biết cách thêm toạ độ wgs84 vào file hình luôn cho chính xác không
vãi a, vậy thì chèn hình lên gg earth, r a zoom thì sao ?
còn a tin làm đc, thì a tìm xomg chỉ mình, mình mời chầu nhậu.
mà khoan, a biết gì về vn2000 và wgs84 kg vậy ?

Tập Lái
1/3/21
0
5
2
33
vãi a, vậy thì chèn hình lên gg earth, r a zoom thì sao ?
còn a tin làm đc, thì a tìm xomg chỉ mình, mình mời chầu nhậu.
mà khoan, a biết gì về vn2000 và wgs84 kg vậy ?
Chèn hình lên google earth zoom vẫn bình thường, zoom xa quá thì google sẻ tự mất hình. Mình chỉ là người mới tìm hiểu, nên đang xin ý kiến để tìm hiểu đúng hướng. Mình không phải dân địa chính, nên về vẻ thì chịu. Chỉ cần hướng nào để giải quyết bài toán là đưa được hình hoặc file pdf về quy hoạch lên google maps thôi. Bạn có thể chỉ cho mình 1 hướng để giải quyết bài toán đó k? Mình cảm ơn.

• Like
Reactions: the kid
Hạng D
21/12/08
2.693
44.977
113
Chèn hình lên google earth zoom vẫn bình thường, zoom xa quá thì google sẻ tự mất hình. Mình chỉ là người mới tìm hiểu, nên đang xin ý kiến để tìm hiểu đúng hướng. Mình không phải dân địa chính, nên về vẻ thì chịu. Chỉ cần hướng nào để giải quyết bài toán là đưa được hình hoặc file pdf về quy hoạch lên google maps thôi. Bạn có thể chỉ cho mình 1 hướng để giải quyết bài toán đó k? Mình cảm ơn.
hệ tọa độ VN2000 hay wgs84 là hệ lưói, nó chỉ khác nhau do vn2000 là hệ phẳng, wgs84 là hệ cầu (hình trái đất) do đó, khi áp (chồng) lên sẽ không trùng khớp, để áp bản đồ vn2000 lên gg earth, ng ta phải chuyển là vậy.
1 bức hình, kg hề có các ô lưói, a gán lên gg earth sao được.
ngay cả trong autocad, khi a copy and paste 1 dữ liệu là line, hay nhiều line, khi paste, a phải giữ gốc của nó, thì mới chính xác vị trí.
do đó, 1 bức ảnh kg có vị trí thì a chồng hay dán lên nó bằng cách nào ?

• Like
Reactions: lamnk and thodia
Tập Lái
1/3/21
0
5
2
33
Vậy nếu mình có vị trí tọa độ của từng điểm trên hình ( tọa độ WGS84) thì mình có thể ghim các điểm này lên hình được không? Nếu có thể thì bằng cách nào?

• Like
Reactions: the kid