Tags
tngt
Hạng D
21/3/08
4.831
4.330
113
hcm
Để cứu được người bị nạn tốt nhất có các vấn đề xã hội hỗ trợ như sau:
- Luôn nhường đường khi có tín hiệu xe cấp cứu trên đường.
- Tránh bu đông càng làm cho tình trạng kẹt xe làm cho cấp cứu chuyên nghiệp càng khó tiếp cận.
- Giữ nạn nhân cố định, xem xét hỗ trợ sơ cứu cho nạn nhân có khả năng thở. (Nhiều trường hợp chết vị nghẹt thở do máu chặn)
- Tránh dịch chuyển nạn nhân quá mức, che nắng nếu đang khu vực nắng.

Em không khuyến khích bưng nạn nhân đi vì đa phần tiếp tay cho cái chết nhanh hơn!

Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
BIẾT RỒI KHỔ LẮM NÓI MÃI !
dân ta đại đa số là giầu lòng nhân ái, bao dung, thương người... nhưng cơ chế bệnh viện, công an, nhiêu khê và gây rắc rối phiền hà cho Dân cho người tốt quá. ở trên các bác đã đưa ra rất nhiều dẫn chứng . Tôi chỉ muốn các bệnh viện hãy vì con người và cứu Người là trên hết. Chứ tôi đã chứng kiến nhiều ca bệnh nhân đưa vào ko có thân nhân nằm chờ trên băng ca đầy máu có thể chuyên môn họ nhìn và thấy ko nguy hiểm nên họ mặc kệ... và bảo vệ thì lo lấy trích ngang của người đưa đến và giữ giấy tờ nhất khoát không cho người ta đi. bảo sao có rất nhiều trường hợp đánh bác sỹ trong bệnh viện. khi nào y tế việt nam miễn phí thì lòng nhân ái sẽ bao phủ hết, còn tăng viện phí kiểu này thì còn tốn giấy mực lắm.

Hạng F
16/7/15
6.305
25.314
113
Nếu nạn nhân là người quen em giúp ngay, còn lại thì tùy trường hợp.
Em xin đăng lại trên os lần 2 giúp người của em mà suýt dính vào lao lý:
Em đang bon bon một xe 2b sang đường ko quan sát, xe đối diện bim bim ông ta giật mình thắng gấp ngã ra đường phía trước xe em cách 20m, trời nắng nóng nên em tấp xe, bế ông ta vào lề ông ta xỉu nhé, xe máy nằm giữa đường gây cản trở giao thông, nên em ra dắt vào lề cho ông ta, chừng 3, 4 phút có vài người tới bảo em húc và xóa dấu vết hiện trường. Chúng tôi đứng cải nhau, ông bị tai nạn chân tay, mặt bị xước chảy máu, công an đi qua và giữ tôi lại, mọi người bắt đầu đưa ông đi bệnh viện thì ông ta tỉnh, công an hỏi và chỉ tôi là người gây tai nạn, ông ta xua tay lúc này có người nhà đến nói là đi đám giỗ về không thấy ông đâu nên quay lại, thì ra ông ta say quá nên tạm ngủ.
Em về đến nhà sau 12:30 vợ chửi te tua vì làm người tốt.
Từ nay xin giã từ
bác vẫn rất may mắn là người đó cũng là người tốt; nếu không thì mệt luôn.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
bác vẫn rất may mắn là người đó cũng là người tốt; nếu không thì mệt luôn.
Sau vụ đó hôm sau em lắp cam hành trình VM X9, em phải trả thêm 100k để mua cái thẻ 16g, sau này mới biết là hàng khuyến mãi ko mất tiền, đúng là đen thật

• Like
Reactions: NgocLuu and tonyhao
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
đen hơn mõm chó ..... mã cha sự đời
:3dcuoigif::3dcuoigif:
Sau vụ đó hôm sau em lắp cam hành trình VM X9, em phải trả thêm 100k để mua cái thẻ 16g, sau này mới biết là hàng khuyến mãi ko mất tiền, đúng là đen thật

• Like
Reactions: khanhptit and LoiVT
Hạng F
29/10/14
8.571
11.289
113
Chứng tỏ làm phước phát gặp xui luôn. Linh ứng, linh ứng

• Like
Reactions: NgocLuu and LoiVT
Hạng C
8/7/13
609
15.861
93
trông mong gì ở cái xã hội này. Kì e bị thằng chạy ngược chiều tông trúng, ko nặng nhưng xe bị cong phuộc trước, bó bánh. E thì trật mắc cá chân, xe nằm giữa đường mà hơn mấy chục con mắt đứng ngó đéo dám phụ. Để 1 mình e vs cái chân trật vác con xe AB 130kg vào lề. Xe bị khóa bánh nên e thiếu điều rinh mẹ nguyên cái xe vào chứ chả dắt hay đẩy đc.
Đến lúc alo cho 3 gác máy đến chở xe về. Lúc rinh lên thì cũng mấy chục con mắt đó bi bô cái miệng chỉ đạo "phải rinh vậy nè, phải cầm ở đây nè, rinh xe mới có lực, mới nâng xe lên đc blah blah....." nhưng cũng đéo phụ
E đang đau vs đang cáu buông mẹ nó 1 câu "ụ móa, lúc cần đéo có thằng nào ra phụ, lúc ko cần thì sủa nhặng lên dạy đời, câm mẹ hết đi" rồi lên 3 gác về luôn.

Lúc đó đông ở Phạm Thế Hiển Q8, ngay chợ PTH luôn

• Like
Reactions: ReventonV12
Hạng D
14/1/13
1.775
1.585
113
kiếm 1 người đã khó, 3 người sao nổi. :D/
Quan trọng là phải biết kỹ năng chứ ng ta nằm yên k chết, các bác bê họ lên => chết. Vậy tội do các bác rồi. Đâu phải trường hợp nào bê đi càng nhanh càng tốt đâu.

Đã từng giúp như thế & gần 10 người thân nó quây quanh & đòi lấy CMND của mình tra khảo tùm lum. :(

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Nói nghe có vẻ hay, nhưng em éo dám đi đầu. Ai nói sao em chịu. Xã hội giờ loạn lạc quá, bị nó lụi 1 dao rồi sau đó có xin lỗi và bồi thường chăng nữa cũng chẳng thể nào bù đắp được.

• Like
Reactions: ReventonV12