Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Có 8750,co Sup Pioneer 120a,có iphon6,có 3G mà em éo biết xài cm gì hết,chỉ Du ết bi cắm vào nghe thui:3dcuoi:coThanh nào chỉ em vài chieu hôn?

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Có 8750,co Sup Pioneer 120a,có iphon6,có 3G mà em éo biết xài cm gì hết,chỉ Du ết bi cắm vào nghe thui:3dcuoi:coThanh nào chỉ em vài chieu hôn?

HU của bác nghe flac được, cứ thế mà nghe là chất nhất. Cái bác chủ đề cập là nghe online...nhưng cho dù file nghe online có chất cở nào thì cũng không bằng files flac đâu. Được cái là nghe nhạc mới nhất :)

• Like
Reactions: tocdo1
Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
HU của bác nghe flac được, cứ thế mà nghe là chất nhất. Cái bác chủ đề cập là nghe online...nhưng cho dù file nghe online có chất cở nào thì cũng không bằng files flac đâu. Được cái là nghe nhạc mới nhất :)
Bác chỉ em vài chiêu rõ hơn đc hôn?em gà mờ mấy vụ này lắm.Bia Đức Caraven em chờ Bác :3dquaytay:

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Em nghe trance, cứ vào chiasenhac.com rồi reg cái acc free xong dl flac thoải mái. Em thích vocal trance nên cứ Dash Berlin là ra cả nhóc bài, Armin nữa :)

Có bác nói tai trâu thì không phân biệt được các nguồn 128, 192, 320 của mp3. Thế thì cứ qua bác Phú làm dàn âm thanh khoang 3000 obama là phân biệt được ngay giữa mp3 320 và flac ngay, bảo đảm luôn :)
Thanks bác đã chia sẻ một đ/c để download nhạc.

• Like
Reactions: vkc
Hạng B2
3/1/12
244
11
18
Em nghe trance, cứ vào chiasenhac.com rồi reg cái acc free xong dl flac thoải mái. Em thích vocal trance nên cứ Dash Berlin là ra cả nhóc bài, Armin nữa :)

Có bác nói tai trâu thì không phân biệt được các nguồn 128, 192, 320 của mp3. Thế thì cứ qua bác Phú làm dàn âm thanh khoang 3000 obama là phân biệt được ngay giữa mp3 320 và flac ngay, bảo đảm luôn :)

Xe em Captiva 2015, có khe SD và cổng USB vậy có play được file flac không bác? Em cũng hay download flac từ chiasenhac.com rồi nghe ở nhà bằng đầu HD player. :) Lâu nay em chỉ nghe M4A qua điện thoại trên xe (qua cổng 3.5mm hoặc bluetooth).

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Bác chỉ em vài chiêu rõ hơn đc hôn?em gà mờ mấy vụ này lắm.Bia Đức Caraven em chờ Bác :3dquaytay:

Bác vào http://chiasenhac.com/
Sau đó đăng nhập bằng cách tạo acc trên đó hoặc có thể đăng nhập thẳng không cần tạo acc bằng Yahoo mail, facebook.
Sau khi đã đăng nhập, bác search bài hát mình yêu thích rồi chọn download. Nhớ chọn dòng FLAC lossless để dl. Copy qua usb rồi cắm vào đầu 8750 phát ra loa thôi. Đảm bảo sẽ có sự khác biệt.

Xe em Captiva 2015, có khe SD và cổng USB vậy có play được file flac không bác? Em cũng hay download flac từ chiasenhac.com rồi nghe ở nhà bằng đầu HD player. :) Lâu nay em chỉ nghe M4A qua điện thoại trên xe (qua cổng 3.5mm hoặc bluetooth).

Để nghe được FLAC thì đầu phát (Head Unit) của bác phải giải mã được thì mới phát ra loa được.
Như em biết thì từ Pioneer 8650 (model 2013) là đã hổ trợ định dạng FLAC rồi. Còn HU hiệu khác thì em không rõ. Vậy bác xem đầu phát của bác có hổ trợ định dạng FLAC không nhé.

• Like
Reactions: tocdo1
BIK
Tập Lái
28/11/14
29
14
3
49
Cách nghe online này phụ thuộc vào đường truyền 3G, bác mà đi vào đường đồi núi chút thì em nghĩ chất lượng 3G ko ổn định được. Em thấy trong phố chất lượng 3G thỉnh thoảng còn tậm tịt.

Hạng B1
4/10/15
63
37
18
52
Em trả lời bác nhé:
Thứ nhất:
Đường truyền 3G luôn có bandwith lớn hơn 320Kbps ( chuẩn nén cao nhất của file mp3 được truyền tải) và hiện nay 3G VN thì nó qua hàng Mbps rồi. Nên stream nhạc dư sức ngon lành nhé bác!
Thứ 2:
Chơi kiểu này IP KHÔNG làm DAC và Pioneer 8750 không chỉ làm ampli mà còn làm luôn chức năng giải mã của DAC.

----------------------------

Em trả lời bác:
Các nguồn nhạc MP3 trên mạng ( có độ nén 320Kbps) hoặc cao hơn và hay được sử dụng để stream là ACC 128kbps thì làm sao mà so với các chuẩn của DSD. Sao bác ko so luôn với SACD, DVD-A, hoặc các files Hi-Res,... :3dcuoi:
Chừng nào đường truyền internet nó thành thần tốc thì tới lúc đó người ta sẽ gởi các file nhạc hạng nặng này qua mạng cho bác stream online luôn, lúc đó bác khỏi cần so sánh. Tạm thời, hiện nay thì phải nén nó thành các chuẩn thông dụng trên mới nghe online được.
Và với việc dùng các file có các chuẩn nén cao nhất có thể ở thời điểm hiện tại để truyền nhạc, sau đó sử dụng cách kết nối trên là phương pháp tối ưu nhất để có được nguồn nhạc chất lượng cao khi nghe online trên xe hơi.
Để so sánh, bác vào đây để nghe các chuẩn cao/thấp khác nhau.
https://www.di.fm/premium
Luôn tiện, cảm ơn bác đã chia sẻ kiến thức ở các hạng mục đánh số 1., 2., 3., 4. trên.
Cheers.
Mp3 là lossy rồi mà bác, nghe kiểu này phí cả con IPhone lẫn 8750 :)
- hoặc bác tải file lossless (flac, wav) về ổ cứng hay usb cắm thẳng vô 8750, nghe khác nhau luôn
- hoặc bác chơi file wav hay Apple lossless hoặc iTunePlus trên IPhone phát qua Bluetooth vô đầu 8750, nghe kém hơn trực tiếp chút nhưng vẫn hơn nhiều chơi mp3 mà không cần cọng cable cho lích kích.
Dùng IPhone phát thì nó kiêm luôn DAC đó bác.
Đầu 8650, 8750BT chơi trực tiếp được file mkv AC-3, nghe và xem đã phết ah.

Chỉnh sửa cuối: