Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ngay chỗ đèn tín hiệu giao thông này, nếu mình nhớ không nhầm thì có đoạn đường ( trước vòng xoay) để xe đi lane trái (ngay dưới dạ cầu) quay đầu, không cần phải ôm vòng xoay để quay đầu như bạn nói. Còn bạn muốn rẽ trái để lên hướng cầu Bình Triệu (hay quay đầu về hướng PVĐ ngược lại cũng được) phải chờ đèn rẽ trái xanh mới được. Bác đi lane giữa quay đầu gặp Công an là nó hốt ngay.
Đoạn này em hay đi như sau:
- Nếu rẽ trái hay quay đầu thì phải vào lane trong cùng. Quay đầu thì có thể quay trước vòng xoay. Còn rẽ trái thì phải vòng qua vòng xoay.
- Các lane còn lại thì để đi thẳng, lane ngoài cùng bên phải thì rẽ phải.
Thớt hỏi cách chạy xe khi xuất phát từ ngã 4 BT đi PVĐ, các bác lại trả lời về cách quay đầu trước vòng xoay/ rẽ trái sau vòng xoay ở ngã 4 Bình Triệu

• Like
Reactions: Nguyenbacuong
Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Thớt hỏi cách chạy xe khi xuất phát từ ngã 4 BT đi PVĐ, các bác lại trả lời về cách quay đầu trước vòng xoay/ rẽ trái sau vòng xoay ở ngã 4 Bình Triệu
Bác chắc hiểu nhầm, em đang nói hướng từ ngã 4 Bình Triệu đi PVĐ.
Cái vòng xoay này ngay Giga Mall

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Ngay chỗ đèn tín hiệu giao thông này, nếu mình nhớ không nhầm thì có đoạn đường ( trước vòng xoay) để xe đi lane trái (ngay dưới dạ cầu) quay đầu, không cần phải ôm vòng xoay để quay đầu như bạn nói. Còn bạn muốn rẽ trái để lên hướng cầu Bình Triệu (hay quay đầu về hướng PVĐ ngược lại cũng được) phải chờ đèn rẽ trái xanh mới được. Bác đi lane giữa quay đầu gặp Công an là nó hốt ngay.
Đoạn này Phạm Văn Đồng từ cầu Bình Triệu ra Quốc lộ 1A nha bác. (Vì lần đầu đi đoạn này nên không nhớ rõ để giải thích)
Đang đi trên đường củng không có nhiều thời gian suy nghĩ. Em biết là phải chấp hành phía sau đèn, nhưng ở đây phía sau đèn lại có thêm cái vòng xoay nên hơi bối rối ạ.

Hạng B2
10/10/19
345
585
93
51
ho chi minh
À hiểu ý chủ thớt rồi. Ý chủ thớt là ngay vòng xoay Gigamal (bên phải) - Chùa Ưu Đàm (bên trái). Cái này chủ thớt phải ra lane trái ngoài cùng chờ đèn xanh mới được quay đầu nha. Còn đi lane giữa hay lane bên phải ngoài cùng mà quay đầu hay quay đầu trước vòng xoay đều bị công an túm lại hết, vì ngay chỗ đó có biển báo đi theo vòng xoay và biển báo hướng xe chạy. Thanks bác Sixsene nhắc mình mới xem kỹ lại bác chủ thớt viết gì.

• Like
Reactions: vuhoang8x
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác chắc hiểu nhầm, em đang nói hướng từ ngã 4 Bình Triệu đi PVĐ.
Cái vòng xoay này ngay Giga Mall
Không nhầm đâu bác. Từ ngã 4 BT chân cầu vượt theo PVĐ đi hướng TĐ, thì vòng xoay chổ Gigamall là giao lộ đầu tiên.
Đuờng này đi về hàng ngày.

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Từ ngã 4 Bình Triệu ra PVĐ hướng đến cầu Gò Dưa-Thủ Đức, đường ngoài dành cho ô tô có 4 làn,̀ có đèn tín hiệu riêng cho 1 làn rẽ trái, 3 làn đi thẳng (dù là vòng xoay hoặc giao lộ).
Bác muốn rẽ hoặc quay đầu cần chuyển ra làn ngoài sát tiểu đảo, và chờ đèn tín hiệu rẽ xanh (đèn đi thẳng đỏ)
Thanks bác, vì có cái vòng xoay nên em hơi bối rối tí.

Hạng D
11/2/11
1.304
2.372
143
www.falkentire.com
Quay đầu lúc mấy làn đi thẳng nó đang đổ tới, thò ra phát ăn nguyên chiếc SUV vào mồm thì lại hỏi sao biển xanh lại mặn.

Cứ đứng lane rẽ, người ta dừng thì mình quay đầu.

Hạng C
10/2/09
833
1.074
93
Nói chung là với kiểu giao thông rối như canh hẹ ỡ VN thì ai cũng có lần đầu sai lầm cả

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Những trường hợp như thế này theo em là các mod nên đại diện diễn đàn để đặt câu hỏi một cách nghiêm túc với cơ quan chức năng có thẩm quyền để nhận đc một câu trả lời duy nhất chứ theo tình hình thực tế cộng với đèn và biển báo thì mỗi người đều có thể có suy nghĩ riêng và chẳng ai dám khẳng định là mình đúng 100% trường hợp này cả. Biết đâu sau khi được dư luận quan tâm thì sẽ mất cái đèn xanh rẽ trái hoặc sẽ mở thêm nhánh quay đầu liên tục như ở phía vòng xoay ngã tư Bình Triệu hoặc ngã tư Hàng Xanh.

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Đoạn này gần chỗ e nè, hồi năm ngoái có nhiều bác ranh mãnh quẹo trái ngay luôn, ko đi theo vòng xuyến, qua cầu đi bộ bị bắt lại 1 đống.
Vòng xoay này e thấy tốt nhất rẽ trái thì cứ vào nằm chờ lane trái ngoài cùng theo đèn nhé. Bác nào đi lane thẳng rồi quay trái nằm chờ ở vòng xoay thì sẽ ko thấy tín hiệu đèn -> nguy hiểm lại dễ gây xung đột với dòng xe đang đi thẳng, bên kia mà có CSGT là bị lượm liền, nếu ở vòng xoay có vạch kẻ chờ e nghĩ dừng được!!? Điển hình của vòng xoay này là vòng xoay ngã 6 phù đổng, sẽ có 1 vạch kẻ cho dừng chờ.
Cách đi đúng khi tới vòng xoay có đèn giao thông trên đường Phạm Văn Đồng