Thảo Luận Cách dùng đúng Số P

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
RE: Cách dùng đúng Số P

Trích đoạn: Ricky_do

Xe em cũng vậy, fải P mới rút chìa khóa ra đc. Chắc Premacy bác bị vấn đề đấy.
N vẫn rút tốt mà Bác ,không nhẽ VMC chuối nhể xe 100% mà có vấn đề . E nghĩ vẫn rút tốt nhưng không thực hiện chức năng khoá Vô lăng như các Bác bàn thôi , còn N vẫn rút chìa tốt

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: Zonet

Em chỉ biết ít về xe số tự động nên k hiểu là nếu khi đỗ xe chuyển sang P thì có cần kéo phanh tay k ạ?

Nếu mà kéo phanh tay khi đỗ thì em để số N cho xong vì từ D sang N gần hơn.

Nhờ các bác chỉ giáo.
em đang dùng Pre, số P theo em có 2 cách sử dụng như sau:
-nếu bác đậu xe thường xuyên trong gara hoặc mình ngồi trên xe đậu tạm thời thì không cần kéo thắng tay
-khi đậu xe trong bãi thì nên kéo cả thắng tay luôn

với lại khi xe đang nổ máy mình cũng không nên để số ngay N, vì N xuống D cực dễ. em rất sợ có người táy máy trên xe số tự động, cho nên khi em rời khỏi xe mà vân để máy nổ thì em cài P và kép thắng tay luôn
bản thân em rất hay dùng P mà ít khi dùng N
bác nào có thêm kinh nghiệm xin chỉ giáo nhé

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Em vẫn hay để N khi đậu trong nhà (cần gì thì cón đẩy xe tới lui:D) và rút khóa con Pre vô tư!

Em không chắc lắm nhưng hình như khi để N rút khóa thì tay lái vẫn khóa!

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

thế bác không sợ mấy thằng nhóc đệ tử táy máy đẩy xe ah? em không dám liều như bác đâu:)

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: binhtri

thế bác không sợ mấy thằng nhóc đệ tử táy máy đẩy xe ah? em không dám liều như bác đâu:)

Cả nhà em. ngoài em ra, chẳng ai đẩy nổi chiếc xe!:D:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

chỉ khi ở vị trí P thì mới rút chìa ra được.pre thì e ko biết chứ mongdâu thì không P thì khỏi có rút.mỗi lần e đẩy xe ra vào sân.gần quá.đề máy thì mất thời gian.chọt chìa vô về N rồi kéo.thử rút chìa thì khong được.trong sách cũng ghi thế

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: cuopbien

Đối với xe số tự động, khi để cần số ở vị trí P thì:

1. Đây là vị trí duy nhất trên cần số để có thể rút chìa khóa ra và chính động tác rút chìa khóa này mới làm cho vô lăng bị khóa (chứ không phải để cần số ở vị trí P là khóa vô lăng).

2. Hộp số sẽ bi khóa chặt (chứ không phải hệ thống phanh bị khóa) làm cho xe không di chuyển được. Nhưng nếu có lực tác động mạnh vào xe thì xe sẽ di chuyển và khi đó hộp số sẽ bị tiêu luôn. Vì vậy điều quan trọng là phải cài thắng tay khi để cần số ở vị trí P (sách hướng dẫn của xe số tự động lúc nào cũng ghi chú điều quan trọng này).

Em Pre nhà em khi gửi xe em toàn để số N, rút chìa ra vô tư.

Nếu đúng như bác cuopbien nói thì k nên dùng số P, vì nhỡ có thằng nào xấu tính đẩy xe mình qua lại thì có phải vỡ hộp số k? Tốt nhất khi đỗ xe ta cứ để N và kéo phanh tay :)

Có bác nào phản đối thiển nghĩ của em k ạ?

Hạng B1
3/1/06
70
0
0
Ba dinh, Hanoi

Xe nhà em cũng PRE để N rút khoá vô tư . Chắc xe bác Cuop bien là loại hàng thửa :D

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

báo cáo các bác xe của em (gala at) để N hay P hoặc bất cứ chữ gì thì vẫn rút chìa ra được mà, chỉ có điều nếu không để cần số ở N or P thì khi cắm chìa khóa vào sẽ không khởi động được máy. và khi đỗ xe ở ga ra hay trên đường dốc sách của xe khuyên chúng ta nên sử dụng P

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

báo cáo các bác xe của em (gala at) để N hay P hoặc bất cứ chữ gì thì vẫn rút chìa ra được mà, chỉ có điều nếu không để cần số ở N or P thì khi cắm chìa khóa vào sẽ không khởi động được máy. và khi đỗ xe ở ga ra hay trên đường dốc sách của xe khuyên chúng ta nên sử dụng P

Chính xác kể cả với Premacy nhà iem

Đối với xe số tự động, khi để cần số ở vị trí P thì:

1. Đây là vị trí duy nhất trên cần số để có thể rút chìa khóa ra :D:D:Dvà chính động tác rút chìa khóa này mới làm cho vô lăng bị khóa (chứ không phải để cần số ở vị trí P là khóa vô lăng).

Bác này hình như chưa đi số tự động bao giờ thì phải đâm ra spam câu bài quá!
1 vấn đề sai bét mà làm AE cư phải bàn luận linh tinh ko có định hướng