Thảo Luận Cách dùng đúng Số P

Hạng C
4/2/05
576
30
28
RE: Cách dùng đúng Số P

Trích đoạn: kebab

...ồ dé...Mazda tinh sản xuất xe lởm...

Công nhận, Ma6 đã lởm, nhiều người lại còn bị lừa đi mua thêm cả Ma3, còn lởm hơn...

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: GiaoThong

Trích đoạn: kebab

...ồ dé...Mazda tinh sản xuất xe lởm...

Công nhận, Ma6 đã lởm, nhiều người lại còn bị lừa đi mua thêm cả Ma3, còn lởm hơn...

Được cái 2 con đó vẫn còn ngon hơn Pre, nên Pre có rẻ hơn vẫn không mua :D

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Trích đoạn: medusa
N vẫn rút tốt mà Bác ,không nhẽ VMC chuối nhể xe 100% mà có vấn đề . E nghĩ vẫn rút tốt nhưng không thực hiện chức năng khoá Vô lăng như các Bác bàn thôi , còn N vẫn rút chìa tốt
Bác Medú rút chìa khóa ra sau đó quay vô lăng qua trái 1 cái là nó khóa ngay.
Túm lại pre hiện đại nhất vì đã sữ dụng keyless go ( đẩy)....

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Em đã đi Pre rồi nên biết cái vụ để N vẫn rút được chìa.
Cái này mấy anh ở hãng bảo là bên Nhựt nó VN hóa, vì bọn nó biết VN mình để xe lề đường thì bị kéo đi, đậu xe trong bãi thì đẩy đi đẩy lại. Vậy nên nó mới chế cái khóa thành như vậy, để tiện cho các bác đậu xe!
Nhưng mà các bác đi Pre chơi trò để (N) rút chìa khóa hết sức chú ý: Khi thành thói quen, cắm chìa-đề nổ-đẩy cần số về sau (D) để chạy, lắm lúc quên, hoặc sang xe khác, lại đang để (P), gạt 1 cái thành ra (R) -> lủi vào tường.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

dạo này công ty cổ phần xambaco của bác hiepdx có nhiều cổ đông trong OS quá:D:D:D:D:D

Hơ,nhìu bác ko thích Mazda nhẩy....từ Pre lại còn lây sang M6 và M3???Nói chung em thấy tầm tiền 20K chạy Pre là quá ngon rùi,các bác đừng so em nó với MER,BIM và Mông đau,tội em nó....:D:D:D
@Smart_SE:cám ơn bác đã vỗ tay làm em ngại lém:D,có jì đâu bác,biết mà ko nói là có tội mà bác!:D:D:D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Bác Hiệp : Cám ơn Bác chỉ giáo hén, Thú thật ít đi quá nên chưa chú ý hết ,bữa nào E làm thử như Bác chỉ cho nó đúng qui trình hén:D:D:D
Các Bác trên: Xin can ,các Bác định Nội chiến sắc tộc hay sao vậy:D:D:D

Về nguyên tắc sư dụng xe Auto, các nhà sản xuất đều khuyến cáo khi ra khỏi xe nên chuyển về chế độ P và kéo phanh tay.
Có 1 số hãng xe thi phải về P rồi mới rút chia khóa ra được, 1 số thì không. Premacy thì không cần.
Còn về khóa cổ, bác cứ rút chìa khóa ra, rồi lắc cái tay lái se khóa được tay lái, có xe thi khi tắt chìa khóa, ấn mạnh vào trong rồi lắc tay lái thì se khóa tay lái (kiểu như khóa cố xe máy)

Nói chung là nên về P, rồi kéo phanh tay, trong mọi trường hợp nó chỉ có lợi chứ không có hại gì cả.

Thành lập Hội Premacy Hanoi cái nhẩy các bác.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Em nghĩ rút khóa ở vị trí N của Pre là hay đó chứ, khi đó ai thích để vị trí N thì để vị trí N, còn ai thích P thì cứ để P vô tư:D:D. Ở ví trí N hay P gì thì khi rút khóa con Pre cũng khóa tay lái tất!

Con Ford laser 1.8 AT thì không biết có theo tiêu chuẩn Mỹ không nhỉ.? Nhưng em nghĩ nó cũng rút khóa vô tư ở vị trí N!