Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Mình đang ở Biên Hòa,Father ở Bù Gia Mập nhưng Tết mình mới về chơi mấy ngày thôi.0949118120.Xa quá nên không gửi bóng đèn cho bác được nhưng cũng có thể chỉ cho bác tìm mua nó ở đâu.

Tập Lái
3/9/16
19
19
3
49
Chào các bác, cứ gặp Ford Laser là giống như "có tật giật mình", nên mình đọc hết các ý kiến của các thành viên để học hỏi thêm. Mình cũng đang sử dụng FL 1.8At-2005, đi đường trường (QL1) khoảng 8L/100km, không biết mức này có hợp lý ko? Ngoài ra mình thấy 2 cửa trước có 2 lớp gioăng cao su (1 trên cánh cửa và 1 trên thân xe) nhưng 2 cửa sau thì chỉ có 1 lớp gioăng trên cánh cửa mở thôi nên cửa sau đóng nghe kêu thốn hơn cửa trước. Mình thấy trên www.dochoixehoigiare.vn có bán gioăng gắn thêm, dán bằng keo 3M (nghe QC của Mỹ). Có bác nào đã có kinh nghiệm về vụ này chưa? Xin vui lòng chỉ giáo. Chân thành Cám ơn

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Chào các bác, cứ gặp Ford Laser là giống như "có tật giật mình", nên mình đọc hết các ý kiến của các thành viên để học hỏi thêm. Mình cũng đang sử dụng FL 1.8At-2005, đi đường trường (QL1) khoảng 8L/100km, không biết mức này có hợp lý ko? Ngoài ra mình thấy 2 cửa trước có 2 lớp gioăng cao su (1 trên cánh cửa và 1 trên thân xe) nhưng 2 cửa sau thì chỉ có 1 lớp gioăng trên cánh cửa mở thôi nên cửa sau đóng nghe kêu thốn hơn cửa trước. Mình thấy trên www.dochoixehoigiare.vn có bán gioăng gắn thêm, dán bằng keo 3M (nghe QC của Mỹ). Có bác nào đã có kinh nghiệm về vụ này chưa? Xin vui lòng chỉ giáo. Chân thành Cám ơn
Như vậy là 2 cửa trước đã được chủ cũ dán thêm 1 lần jount nữa vào thân xe chứ nguyên thủy chỉ có trên cánh cửa mà thôi.nếu jount cửa sau chưa bị xẹp lắm thì bác chỉ cần quấn băng keo điện vào khung chữ U là tiếng đóng cửa sẽ ấm hơn.
8L/100Km đường trường là bình thường với FL 1.8AT rồi bác.

• Like
Reactions: HTPN
Tập Lái
11/7/16
29
4
3
36
e thấy Fr có bài về abs nhưng lâu quá rồi. thấy các bác trong vài này nhiệt tình nên e hỏi luôn vậy.
tình hình gần đây con laser của e luôn báo sáng đèn abd và đèn thắng tay sau khi bật khóa, có lúc tẳt khóa bật lại thì ok nhưng có lúc vẫn ko đc. e nghỉ nếu đứt dây thì ko thể lúc đc lúc ko. các bác giúp e với. nếu phải ra gara thì càn thay những gi, chi phí nhiều ko bác.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
e thấy Fr có bài về abs nhưng lâu quá rồi. thấy các bác trong vài này nhiệt tình nên e hỏi luôn vậy.
tình hình gần đây con laser của e luôn báo sáng đèn abd và đèn thắng tay sau khi bật khóa, có lúc tẳt khóa bật lại thì ok nhưng có lúc vẫn ko đc. e nghỉ nếu đứt dây thì ko thể lúc đc lúc ko. các bác giúp e với. nếu phải ra gara thì càn thay những gi, chi phí nhiều ko bác.
Em dự là cảm biến ABS có vấn đề rồi,bác mang xe đi test lỗi cho an toàn vì mất ABS khá nguy hiểm khi đang mùa mưa đường trơn trượt.

Tập Lái
1/6/17
1
0
1
45
Đèn báo phanh tay lúc sáng lúc không là do thiếu dầu phanh đấy. chêm thêm dầu phanh sẽ hết

27/12/17
2
1
1
39
Hix... Các bác cho em hỏi xe em bị vậy là sao ạ? Đồng hồ cứ chập chờn. Em ở Tây Ninh k có thợ nào dám tháo táp lô kiểm tra hết... E không đăng clip được.
Cụ thể đồng kim đồng hồ cứ chập chờn như kiểu mất nguồn ý...

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Em mới gia nhập nên k rành post bài. Em xin dính kèm clip đồng hồ táp lô bị lỗi. Mong các bác chỉ giúp ạ...
https://www.youtube.com/watch?v=lWjGWbl3WnQ&feature=youtu.be
bác tháo tappi đồng hồ ra kiểm tra cắm chắc lại cắc jack nguồn gồm 3 jack 2 nhỏ bên tay trái và 1 lớn bên tay pải của bảng đồng hồ rồi ráp lại xem có hết ko?
cần tham vấn gì bác call em. 0909909400 em biét gì se chỉ thêm ạ.