Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
songnguyen nói:
corolla95 nói:
Check điện lại đi anh, bật công tắc quạt đâu có chạy
phantan nói:
Xe từ thế kỷ 20 cũng có phun xăng rồi...Em là nạn nhân của đẩy nổ, nên khi thấy bài viết gửi các bác.
Số là xe em cùi bắp, nhưng cũng phun béc, bơm xăng...Một lần quên tắt, quạt chạy...tới chiều: Hết bình. Nhà xa, đang tính kế. Chú lái xe tải quen phán...Anh leo lên..thế thế em kéo. Bàmẹ ơi đau khổ cho cái xe cùi mà em thương...xe tải nó lôi xe em như lôi con chó..sau khi nhả côn...Đành tháo bình chở đi charge cho mau.
Về bài viết...với cách kích nổ cũng khó hiểu tiếp...Là dùng bình acquy tăng cường, đề nổ...vậy thì cứ giữ đều ga cho xe charge..việc gì thêm xe cứu hộ nổ máy???
Xe bác Ngọc quạt đấu nối tắt rồi. Nếu không thì quên tắt quạt gió máy lạnh.
Thanks hai bác...em viết không rõ...Cái quạt gió trong cabin...:D

Hạng D
23/10/04
2.240
1.945
113
deepest nói:
Xe AT khi kg đề nổ thì nhờ các xe gần đó (hoặc taxi cho nó 50k) câu dây bình là đề vô tư.
Nhưng mình phải có dây câu để sẵn trong xe nhe!

Hạng B2
21/9/09
250
4
18
Bác tuanle cho em hỏi cái jumpstater có phải là cái thiết bị nhỏ nhỏ cắm vào lỗ mồi thuốc phải không bác? Mình có phải sạc bình cho em nó không? Tuổi thọ bao lâu thì hư?
tuanle nói:
Hoàng Thị nói:
À, mà xe AT thì kích nổ kiểu gì mấy bác ?
câu bình. mua cái jumpstater dự phòng bác ơi

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=CSECXr_oaHM[/tube]

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Xài Cái này , giống mua thên 1 bình accu bỏ sau xe > lúc mở ra mà lâu ngày wên sạc thì cũng toi

Hạng F
5/3/05
8.718
72.392
113
đây
cái gì cụ cũng biết, thế wên sạc bao lâu thì toi vậy cụ, cụ nói như đúng rồi... cái jumpstater accu chỉ ~1/10 accu theo xe, mà giá nó gấp 3 lần, wên sạc mà toi vậy hóa ra bọn Tây nó thuộc loại đầu đất hết

bác gatre76 đâu gòi? wên sạc mà toi là em vác qua trả đó nhé