Tư Vấn Đầu Tư Cách kiếm 10 tỷ

Hạng C
18/3/16
528
12.764
93
Sửa nhà nát rồi bán ko lạ nhưng biên lợi nhuận rất mỏng
Nếu k bán mà để cho thuê dần và chờ lên giá thì sao a.
Mong a chia sẻ (mình chỉ mới biết rủi ro là nhà cho thuê tgian xong lại phải nâng cấp/sửa chửa nên đa số chọn PA bán thay vì cho thuê).

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Nếu k bán mà để cho thuê dần và chờ lên giá thì sao a.
Mong a chia sẻ (mình chỉ mới biết rủi ro là nhà cho thuê tgian xong lại phải nâng cấp/sửa chửa nên đa số chọn PA bán thay vì cho thuê).
tùy vào vị trí,mục đích mà có thể cho thuê số tiền khác nhau
nhưng theo mình nếu sửa mà cho thuê 1 năm dc số tiền nhỏ hơn (giá đất x 2% + tiền sửa x 7%) thì ko nên làm

• Like
Reactions: Hornet1000
Hạng C
5/2/09
593
4.166
93
Mua nhà nát - sửa và bán là cách góp gió thành bão, nên người ít vốn hay làm để gom góp lợi nhuận để tích vốn. Ai cũng biết ít lời. Nhưng vốn ít thì đây là con đường khá chắc chắn. Khi tích đủ vốn thì chuyển hướng thôi.
Không nhiều vốn, rồi không làm gì mà cứ nghĩ biên nhỏ biên to thì chỉ chờ rất có duyên và may mắn.

Hạng C
18/3/16
528
12.764
93
tùy vào vị trí,mục đích mà có thể cho thuê số tiền khác nhau
nhưng theo mình nếu sửa mà cho thuê 1 năm dc số tiền nhỏ hơn (giá đất x 2% + tiền sửa x 7%) thì ko nên làm
Cám ơn a đã chia sẻ, mình đang dc cầm 1 căn nhà r4 x d8 (hẻm 4m ở tân bình) nhưng nhà thì gần như xuống cấp và hiện tại chủ nhà gần như k có khả năng thanh khoản rồi nên mình dự tính sửa để dành có ai thuê thì thuê k để cho con sau này, có lẽ sẽ thêm PA nếu dc giá thì bán.