Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Em cảm nhận thấy hay hơn các dòng phổ thông khác, có lẽ đầu tư để hơn em nó chắc phải hơn 100 chai (em đoán thế). Hay hơn Bose, âm thanh có vẽ trung thực, bass - mid- treble đầy đủ các dãy tần. Còn xuất sắc hay không em không dám bàn. lỗ tai trâu chỉ được vậy thôi ạ.
Đúng là nghe hay dở còn do tai người nữa. Điếc thì loa toàn dải cũng như loa bluetooth

Hạng D
3/7/14
2.802
10.673
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Lúc trước em có 2 chiếc GLC:

(1) 1 chiếc GLC250 đời 2016 lên loa Bumerster (của GLC300 cùng đời) => nghe âm thanh hay hẳn. Bass trầm và ấm. Thích lái xe hẳn luôn.
(2) 1 chiếc GLC300 sản xuất 2019 (mua 2020): có loa Bumerster => nhưng âm thanh nghe không thấy bass đâu. Việc bật volum lớn để nghe bass là không đúng yêu cầu. Mặc dù mình đã chỉnh các thể loại
Cách nâng cấp âm thanh cho các dòng xe đã có hệ thống âm thanh zin như Bose, Harman Kardon, JBL, Focal,...

Kết quả là chiếc GLC300 2019-2020 loa Bumerster như hạch.

Mình nghĩ là do cái chiếc (2) sau này dùng MBUX firmware chưa tối ưu phần cứng nên bị vậy. Dở hẳn cái thằng người.

P/S: (1) nó dùng Head Unit = Audio20; (2) nó dùng Head Unit = MBUX

==== Giờ chiếc (1) mình bán rồi.

Hạng D
2/7/17
1.559
2.044
113
44
Ý ảnh là hãng âm thanh nào cũng thua Focal của ảnh cả, và cái nào sớm muộn cũng thay Focal thôi.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
28/8/19
6.692
11.375
113
Palm Beach, Florida, US
Ý ảnh là hãng âm thanh nào cũng thua Focal của ảnh cả, và cái nào sớm muộn cũng thay Focal thôi.
Theo tiêu đề với chữ upgrade thì đúng là ý này!
Câu hỏi cho các hãng xe từ sang tới hèn là sao ko chơi luôn Focal đi, làm chi mấy cái loa rẻ tiền hành tội NTD phải nâng cấp vừa tốn tiền vừa mất gin cái xe ... :(

Hạng B2
18/2/21
285
401
63
29
Lúc trước em có 2 chiếc GLC:

(1) 1 chiếc GLC250 đời 2016 lên loa Bumerster (của GLC300 cùng đời) => nghe âm thanh hay hẳn. Bass trầm và ấm. Thích lái xe hẳn luôn.
(2) 1 chiếc GLC300 sản xuất 2019 (mua 2020): có loa Bumerster => nhưng âm thanh nghe không thấy bass đâu. Việc bật volum lớn để nghe bass là không đúng yêu cầu. Mặc dù mình đã chỉnh các thể loại
View attachment 2575588

Kết quả là chiếc GLC300 2019-2020 loa Bumerster như hạch.

Mình nghĩ là do cái chiếc (2) sau này dùng MBUX firmware chưa tối ưu phần cứng nên bị vậy. Dở hẳn cái thằng người.

P/S: (1) nó dùng Head Unit = Audio20; (2) nó dùng Head Unit = MBUX

==== Giờ chiếc (1) mình bán rồi.
Vậy dòng GLC 2021 loa Burmester nghe có khác chưa bác?

Hạng F
28/8/19
6.692
11.375
113
Palm Beach, Florida, US
Mình chả phải dân chơi high-end, ko đủ tầm cũng ko đủ tiền, nên chả biết đâu là bến bờ nhưng kể chuyện này là sự thật.
Hồi xưa, có lần bước vào 1 cái Bestbuy, nó có hẳn 1 khu dành cho high-end, có đến 2 phòng trưng bày, mô phỏng... Mấy bé cỡ như Bose, JBL...tầm bạc trăm thì chỉ đứng lòng vòng ngoài cửa, ở trong chỉ toàn các bé bạc ngàn...tên lạ hoắc, toàn là đến từ Anh, Denmark...nhìn giá thôi là hết muốn rớ!

Hạng B2
18/2/21
285
401
63
29
Mình chả phải dân chơi high-end, ko đủ tầm cũng ko đủ tiền, nên chả biết đâu là bến bờ nhưng kể chuyện này là sự thật.
Hồi xưa, có lần bước vào 1 cái Bestbuy, nó có hẳn 1 khu dành cho high-end, có đến 2 phòng trưng bày, mô phỏng... Mấy bé cỡ như Bose, JBL...tầm bạc trăm thì chỉ đứng lòng vòng ngoài cửa, ở trong chỉ toàn các bé bạc ngàn...tên lạ hoắc, toàn là đến từ Anh, Denmark...nhìn giá thôi là hết muốn rớ!
Mấy hãng làm tai nghe hay chưa chắc làm loa xe hơi hay hen bác. Ví dụ như Sony hay Sennheiser làm tai nghe hay chứ ko có dấn thân vào loa xe hơi, còn loa Bose vẫn là dòng loa cao cấp trên xe hơi, trang bị trên cả xe Porsche.

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Mấy hãng làm tai nghe hay chưa chắc làm loa xe hơi hay hen bác. Ví dụ như Sony hay Sennheiser làm tai nghe hay chứ ko có dấn thân vào loa xe hơi, còn loa Bose vẫn là dòng loa cao cấp trên xe hơi, trang bị trên cả xe Porsche.
Chính xác là âm thanh dân dụng và âm thanh ô tô chẳng liên quan gì nhau cả.
Sony vẫn làm âm thanh, ở VN là Ford
Các hãng làm âm thanh uy tín cho xe hơi thì phải kể đến lô lốc anh em nhà Harman: Harman Kardon, JBL, Infinity, cao cấp hơn thì có Lexicon, Mark Levinson, Revel.
Có thể nhiều người ko biết, Bang & Olufsen Automotive là thuộc sở hữu của Harman