Hạng D
21/7/07
1.166
8.937
113
Thay vì rút rivet thì dùng bulon có đường kính bằng với con vivet. Tháo tabi cửa ra, xỏ bulon qua chụp inox +nẹp và lắp 2 con ốc lốc kê lại bên trong chống tháo vít, nhớ là phải dùng chụp inox để không nạy được. Hôm bửa em tháo tabi chiếc Zace quan sát cách này khả thi nhưng chưa làm thử. Bác nào làm thử chuột bạch xem sao nhé.

Hạng C
5/9/13
689
156
43
Pinga nói:
Nhiều chiếc Innova gỡ nẹp hông cất ở nhà em thấy nhìn vẫn đẹp.Cũng là một cách chống trộm, :D
9 xac

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Pinga nói:
Nhiều chiếc Innova gỡ nẹp hông cất ở nhà em thấy nhìn vẫn đẹp.Cũng là một cách chống trộm, :D
Đó là nẹp hông, lô gô (đồ trang trí) thì có thể gỡ để nhà. thế kính chiếu hậu, gạt nước, ... không lẽ cũng gỡ ra để nhà luôn? Cái quan trọng là phải triệt hạ từ gốc cái tệ nạn này: cấm buôn bán đồ đã qua sử dụng.

Hạng B2
15/5/13
132
67
0
47
Cách tốt nhất và giải quyết tận gốc tình trạng trộm cắp phụ kiện là kiên quyết không mua đồ second hand, cứ đồ mới tinh mà mua, thà chịu đắt tí nhưng hiên ngang.

Xe em bị cạy chụp mâm, hỏi hãng không có bán, thế là em kệ luôn. Chạy vẫn tốt như khi còn đủ chụp mâm. Xe chỉ là phương tiện đi lại.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Pinga nói:
Nhiều chiếc Innova gỡ nẹp hông cất ở nhà em thấy nhìn vẫn đẹp.Cũng là một cách chống trộm, :D
Xe em cũng vậy..hehe..cất ở nhà khỏi sợ mất mà xe vưỡn đẹp..!!

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
OVPD nói:
Hỏi: Cách nào chống trộm nẹp hông? Đáp: Không gắn thì lấy gì trộm.
Nẹp này zin theo xe, mua đã có. Nếu tháo ra phải sơn lại đó bác.
Em link cái thớt này cho khổ chủ xem :D

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
hieulax nói:
Em thấy 1 số xe bắn li vê loại 3mm. Thật sự cái loại 3mm nó bèo lắm. bắn thì quất hẳn 5mm trước khi bắn nhớ tha mỡ bò lên cây li ve để tránh làm rỉ sét tôn. Chứ cái loại 3mm em chơi cái motor nhỏ lắp đầu mài hợp kim gắn pin chọt 1 phát là bung ngay :)
Ý hay, cách 2 tấc bấm 1 con, thêm cái long đền kiểu nữa :D