vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Đối với xe dau bám đít xin vượt trên lane 100/100... bật hazzard, giảm tốc để sang lane 80, cho xe sau vượt...

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Đối với xe dau bám đít xin vượt trên lane 100/100... bật hazzard, giảm tốc để sang lane 80, cho xe sau vượt...
Em cũng làm như bác, nói chung em xác định lái xe trên đường dài là một cuộc chơi có trách nhiệm, không hơn thua gì cái chuyện nhanh chậm và km, hay vài chục phút đồng hồ nên chuyện nhường đường nó bt thôi và gặp anh nào có vẻ hung hăng nên tránh càng xa càng tốt cho nó kiếm ăn khỏi dây vào mình. Sớm hay muộn thì cũng đến nơi mình cần đến nên tới đích một cách vui vẻ là quan trọng hơn hết.

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
Nhịn nó đi Bác ơi. Xe nó dí đít thì em rà thắng xuống 80 rồi tấp phải cho nó qua. Nó dí sát đít nhưng không sát đến nổi Bác giảm tốc từ từ xuống 80 nó đụng được đâu.
Đôi khi cũng chả hiểu được lý do 1 số bác tài hay dí đít đá đèn. Rất nhiều xe em nhường cho qua nhưng hết cao tốc thì lại thấy phía sau em. Em nghĩ thích chứng tỏ là chính chứ cũng chẳng có việc gì gấp cả.

Hạng B2
13/11/10
210
92
28
TP.Hồ Chí Minh
em thì signal phải, giảm tốc từ từ rồi vào làn 80, tránh mấy anh ấy không có hại gì
kiểu này em cũng biết...nhưng mà rà thắng giảm tốc từ từ lại sợ bị hun đít...thế mới đâu...
Kiểu bật hazzad của các vkc em thấy cũng ok...chắc chỉ còn cách đó...
Em thì đâu có ý định hơn thua nhau làm ji...vợ 2 già nua...tàn tàn cũng đc...nhưng các bác ấy làm em cảm thấy khó chịu khi như vậy...mà em ko biết xử lý như thế nào cho an toàn cho cả đôi bên thôi...chứ em ra đường...nhất là đường dài...xe nào xin vượt em cho vượt ráo hết(nếu trong điều kiện an toàn và cho phép vượt)...tàn tàn đi cho khỏe chứ hơn thua nhau vài km/h hoặc tranh thủ đc vài giờ vài phút làm ji...có khi hối hận còn ko kịp...

Hạng B2
13/11/10
210
92
28
TP.Hồ Chí Minh
Nhịn nó đi Bác ơi. Xe nó dí đít thì em rà thắng xuống 80 rồi tấp phải cho nó qua. Nó dí sát đít nhưng không sát đến nổi Bác giảm tốc từ từ xuống 80 nó đụng được đâu.
Đôi khi cũng chả hiểu được lý do 1 số bác tài hay dí đít đá đèn. Rất nhiều xe em nhường cho qua nhưng hết cao tốc thì lại thấy phía sau em. Em nghĩ thích chứng tỏ là chính chứ cũng chẳng có việc gì gấp cả.
chắc kiểu khoái chứng tỏ đậy mà...

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
tình hình là dạo này em thường xuyên đi cao tốc SG-TL về miền tây...em chạy lane 100 và cũng với tốc độ 100...nhưng có nhiều tên cứ chạy lên sát đít xe em mà xi-nhan xin vượt...Lúc đó lách vào lane trong cho nó vượt thì lạng quạng mình dính tốc độ...còn rà thắng chậm lại để vào lane trong thì khả năng nó hun đít rất cao...e đành chai mặt ko cho qua luôn...có tên đu theo rồi chút cũng vượt phải cái vèo rồi mất dạng...nhưng cũng có tên vượt phải rồi chạy tầm 70 - 80 trước mặt mình...nóng máu thật...
E cũng ko hẹp hòi gì trên đường xá...ai xin vượt nếu đủ điều kiện em cho vượt tuốt hết...còn đằng này lại làm khó nhau...ko lẽ họ ko hiểu đc vấn đề này...hay tại công tơ mét xe em sai với thực tế...
Hôm rồi nóng máu nhất có tên kia đi Ford Focus 83A-.... dí sát đít em chừng 2km rồi vượt phải rồi lại chạy 80 trên lane 100...máu điên em nổi lên em dí nó trong lane 80 nó mới chịu đạp...
Các bác giúp em cách trị mấy bác tài kiểu này với...chứ ko là có ngày ức chết trên cao tốc thôi.
Tai nạn dễ xảy ra khi máu lên trong tình huống như vậy đó bác, nếu là em gặp phải tình huống vậy em sẽ qua len 80, cho đứa nào muốn vượt thì vượt hết, bắn tốc độ hay ko là chuyện của tụi nó. An toàn cho mình là trên hết. Nhanh hơi vài phút cũng chẳng làm đc gì..!

Hạng B2
13/11/10
210
92
28
TP.Hồ Chí Minh
Tai nạn dễ xảy ra khi máu lên trong tình huống như vậy đó bác, nếu là em gặp phải tình huống vậy em sẽ qua len 80, cho đứa nào muốn vượt thì vượt hết, bắn tốc độ hay ko là chuyện của tụi nó. An toàn cho mình là trên hết. Nhanh hơi vài phút cũng chẳng làm đc gì..!
dạ...tại em nhất thời nóng tính qá...em xin ghi nhận lời khuyên của bác

Hạng B2
3/4/09
259
1.779
93
44
Nhiều bác có tư tưởng hơn thua nhau từng chút trên đường,ai chạy nhanh hơn e mà xin vượt e đều nhường hết.Xe trước dẫn đường,mình chạy sau cứ việc canh theo xe trước chạy có phải khỏe hơn k?
Từ trước tới giờ e chưa bao giờ thấy ai nhường đường mà bị CA bắt hay bị bắn tốc độ,bật nhan phải né vào lề phải tí là xong

• Like
Reactions: ducksg
Hạng B2
13/11/10
210
92
28
TP.Hồ Chí Minh
Nhiều bác có tư tưởng hơn thua nhau từng chút trên đường,ai chạy nhanh hơn e mà xin vượt e đều nhường hết.Xe trước dẫn đường,mình chạy sau cứ việc canh theo xe trước chạy có phải khỏe hơn k?
Từ trước tới giờ e chưa bao giờ thấy ai nhường đường mà bị CA bắt hay bị bắn tốc độ,bật nhan phải né vào lề phải tí là xong
xxx thời buổi giờ có biết như vậy đâu bác...hix...các bạn ấy chỉ biết mình qá tốc độ là chụp thui

• Like
Reactions: phamnguyenductrung
Hạng C
6/5/08
805
978
93
45
chipheo.top1.vn
Chuyện này em gặp thường ngày trên cao tốc SG - TL. Trên đường này thì đủ các thứ chuyện hài, có bác chạy trên lane 100 nhưng cứ tà tà 85 - 90km/h, xe phía sau xin vượt đủ kiểu nhưng vẫn cứ trơ trơ ra, có tài thì tệ hơn nữa là chạy "chân chó" - bám sát vạch phân làm giữa lane 100 và 80, xe sau muốn vượt phải trên lane 80 cũng sợ bị vạ mà lane 100 thì chẳng nhường. Có nhiều bác tài thì lane 100 cứ muốn chạy 105km/h nên mặc dù xe trước chạy 100 nhưng vẫn nhất quyết muốn vượt như trường hợp bác chủ nói. Em thì thường bật xi nhan phải + buông chân ga (chứ không rà thắng) + chờ tốc độ giảm xuống 80 và lane bên 80 thông thoáng thì chuyển làn. Lưu ý vài bác là nhiều khi chuyển từ lane 100 sang lane 80 cũng rất nguy hiểm nếu thiếu quan sát vì rất nhiều bác vượt phải trên lane 80 chạy cực ẩu.