AIT
Hạng B1
26/10/06
95
0
0
RE: @ AIT, mua SHi đỏ

Bác Cuongni cho hoi 3 cục và nguyên thùng khác nhau thế nào. 3 cục là giống CKD?

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Cục máy, cục sườn, cục đồ nhựa, dzìa VN lắp lại...:D. Cái này hình như SG ko làm nữa vì tốn công tiền bạc mất thời gian, thuế má xem xem nhau.

Hạng B1
1/7/06
52
0
6
Hanoi

Trích đoạn: Kombat

Cục máy, cục sườn, cục đồ nhựa, dzìa VN lắp lại...:D. Cái này hình như SG ko làm nữa vì tốn công tiền bạc mất thời gian, thuế má xem xem nhau.

same same thì em ko biết nhưng hồi trước em mua con SHi giá màu đỏ mận là 6700 cho thùng và 5850 cho hàng 3 cục chênh gần 1000 usd chứ ko same đâu bác do tâm lý người mua thôi như đợt SH đời cũ date cũ công nghệ cũ bị đẩy lên giá 9200 -9800 mà vẫn có người mua .Hay như con Spacy đời napôlen thì gia 7700 còn con mới ra đẹp hơn từ nước sơn công nghệ cải tiến date cao mà chỉ có 5050 ^___^

không phải hàng nào cũng có hàng 3 cục nên hàng nào không có hàng sẽ nói là hàng 3 Cục ko đựoc để là Honda trong giấy đăng kí .Nhưng thực tế em đi đăng kí cả 2 con trên vẫn đề là honda như bình thường và chất lượng là như nhau ko hề có sự khác biệt vè đò đạc như các bác vỉa hè bốc phét ^__^ nói chung các bác mua xe nên tìm hiểu thông tin chính thống chứ ko nên nghe tin vỉa hè ^__^chúc vui ;););)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/8/06
189
3
18
CH Sếch (Czech)

Bực mình quá các bác nhỉ. Bỏ ra hơn trăm triệu mà không được an tâm. Tại sao Honda không có đại lý chính thức như kiểu của Piagio nhỉ. Giá cả thống nhất và yên tâm về chất lượng cũng như bảo trì bảo hành.

Chắc phải mua LX-150 quá.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: SKODA

Bực mình quá các bác nhỉ. Bỏ ra hơn trăm triệu mà không được an tâm. Tại sao Honda không có đại lý chính thức như kiểu của Piagio nhỉ. Giá cả thống nhất và yên tâm về chất lượng cũng như bảo trì bảo hành.

Chắc phải mua LX-150 quá.
Vì nhu cầu của thị trường VN có đáng là bao để Honda quan tâm hở bác?
Khi nào dân mình giàu lên, không thèm đi mấy cái xe Wave, Future, Nouvo... nữa thì sẽ có ngay thôi

Em có dịp sang Barcelona, thấy bên ấy cũng đi xe gắn máy nhiều gần như VN mình (xứ Địa Trung Hải nên cũng nắng ấm quanh năm), nhưng người ta đi bèo nhất cũng là mấy con @, Dylan, SH... Gấu hơn nữa thì mấy xe loại gì gì em cũng không biết nữa, nhưng không có mấy con xe bé tẻo teo như Wave, Future, Nouvo... ở VN

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Nhưng dù sao thì thị trường honda vẫn an đứt piaggio ở vn, thế mà piaggio vẫn quan tâm:D. Chẳng qua là các bác cứ thử ra xin làm cái đại ly chính thức của Honda italia xem. Em nghĩ là phía honda italia cũng ok đấy,nhưng mà phía Gia Long thì..hehe. Bọn italia thì xa, gia long lại sát bên mình...chống thế nào được,chít ngay..tiếc thật..bị chúng ló độc quyền,quyết định tất cả.:mad:. Lâu lâu họp 1 lần quyết định giá cả và lăng xe màu sắc:mad: pó tay!:mad:.
Em nói thật em mua xe cách nay 1 năm 2 tháng, lúc đó mà ra hỏi Shi màu trắng xem tụi nó bảo gì, ui giời màu ấy xấu lắm em ui, ai đi màu trắng làm gì, mau dơ, lại còn hay bi ngả vàng giống @ tự động, quê rồi, chán lắm em ui. em phải đi màu đen mới sang, còn ko em thích màu trắng thì anh lấy cho 6550...v..v..cuối cùng do em thích màu đen nên ôm luôn 6850!

Giờ ra đó xem, ui trời ơi màu trắng giờ là số 1 đấy em, ko có hàng mà bán..v..v..nghe vui tai thật!!