Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Đúng là nhìn thoáng qua thật khó mà phân biệt 3 dòng với nhau. Bác chủ thớt chắc là fan ruột của Mẹc rồi :D

• Like
Reactions: North2000
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:3dcuoigif: học hửi chi cho mệt ốc vít bác chủ ơi. Chỉ cần có cỡ 2 chục tỏi bỏ túi quần, dù bác đi dép lê, quần đùi vào showroom và nói "em gái dễ xương, nói cho anh nge về 2 dòng xe C, E,S đi, anh tính mua vài chiếc khác màu chơi" bảo đảm các em ấy nói cho bác nghe cả ngày

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
:3dcuoigif: học hửi chi cho mệt ốc vít bác chủ ơi. Chỉ cần có cỡ 2 chục tỏi bỏ túi quần, dù bác đi dép lê, quần đùi vào showroom và nói "em gái dễ xương, nói cho anh nge về 2 dòng xe C, E,S đi, anh tính mua vài chiếc khác màu chơi" bảo đảm các em ấy nói cho bác nghe cả ngày
Em không có 20 tỏi :3dcuoi: nên chưa nghĩ ra phương án đó kaka.

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Dạo này Saigon đi nhiều Merc C và Merc E quá, nhìn thích cực các bác ạ :p
Em thích ngắm nhất là Merc E, trông vuông vức nam tính cứng cáp :D
bác nói E vuông là dòng w212 cũ rồi, nó mới ra E 2017 mã đời W213 ròi đó: nhìn bo tròn, y chang S zoom lại tí hay C zoom ra tí. cho nên bác chủ mới có bài phân biệt đó
thật sự nếu ai chưa đi Mers thì rất khó nhận ra 3 dòng c, e, s sau này vì chúng trông na ná nhau, nhìn ban ngày nó chạy ngang chưa chắc phân biệt liền (tất nhiên quan sát lâu thì biết)
lúc trước chạy ban đêm nếu thấy đèn pha hay đèn hậu sẽ biết đâu là C, E, S liền
bác xem dòng cũ nó phân biệt rõ ràng nè:
C class:Cách phân biệt các dòng xe Mercedes C, E và S-Class E class:Cách phân biệt các dòng xe Mercedes C, E và S-Class S classCách phân biệt các dòng xe Mercedes C, E và S-Class

Dòng C W204
Cách phân biệt các dòng xe Mercedes C, E và S-Class

Dòng E W212

Dòng S W221