Hỏi/Đáp Kỹ Thuật cách súc béc xăng

Hạng B2
23/8/09
236
2
16
nha trang
các bác cho em hỏi: súc béc xăng bằng chai xúc béc đổ trực tiếp vô bình xăng lớn, có bác nào làm chưa? và kết quả cảm nhận như thế nào ạ?

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0
Cái này em chưa thử, nhưng nếu xe có lọc xăng và chạy bình thường thì việc gì phải làm

Thực sự mà nó bị kẹt trên béc mà bác súc như vậy cũng chẳng ăn thua gì

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Đổ xong chạy thấy tăng tốc nhẹ hơn chứ bác mình thử rồi

Tập Lái
14/4/10
0
15
18
tuanabc nói:
các bác cho em hỏi: súc béc xăng bằng chai xúc béc đổ trực tiếp vô bình xăng lớn, có bác nào làm chưa? và kết quả cảm nhận như thế nào ạ?

Đây là chai súc béc xăng đổ vào bình xăng mà bác nói đây ạ. Sản phẩm súc béc (LIQUI_MOLY) hàng nhập khẩu từ Đức.
Trên thân chai có chứng nhận sản phẩm đạt chuẩn chất lường. Em mời bác tham khảo ợ.

SÚC BÉC XĂNG - FUEL INJECTION CLEANER - Giá: 135k/chai

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=VVrRxlKFzmQ[/tube]
Tính chất[/b]
Làm sạch hệ thống phun xăng và béc xăng, chống bám khói trong xilanh, đỉnh piston, xú páp, giúp quá trình cháy hoàn hảo, tiết kiệm nhiên liệu, tăng tuổi thọ động cơ.

Công dụng:[/b]
Loại bỏ tình trạng: khởi động chậm, phun xăng không đều. Giúp tiết kiêm nhiên liệu và tăng tuổi thọ động cơ.

Cách sử dụng:[/b]
Đổ xăng đầy trên 70 lít, sau đó cho súc béc xăng vào. Sử dụng định kỳ sau 2000km.

Xe các bác không đủ 70l thì chia tỉ lệ đổ vào là ok. Không cần phải chính xác 100% bác nhé!

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Mình thấy bên Isamco họ có 1 bộ dụng cụ dây ống lằng nhằng lắm, có đồng hồ để xem, rút 1 ống trong xe ra (mình đoán là ống xăng ?) gắn vào bộ dụng cụ nầy, còn chai 3M Fuel Injection Cleaner gắn vào 1 đầu của bộ dụng cụ, xem như xe nổ máy bằng chai 3M Fuel Injection Cleaner nay. Thời gian khá lâu, mình chờ máy chạy khoảng 30' thì hết bình. Tuy vậy giá có chát hơn bác AMBK và chỉ làm khi xe đã chạy khoảng 20.000 Km - 40.000 Km ....

Bác AMBK cho mình hỏi 2 loại nầy ( Pha xăng theo bác nêu và loại gằn vào ống cho nổ máy của Isamco) có khác gì nhau không vậy bác ? Trước đây khi bảo hành 5000km thì mình nhớ cũng có dùng 1 chai pha vào bình xăng sau khi đổ đầy xăng.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
14/4/10
0
15
18
@Dongzinger: 1 loại dùng cho sữa chữa (súc béc xăng trực tiếp)khi xe bác kim phun bị nghẹt quá nặng (đồng hồ là để đo áp suất phun phụ giá đó bác), họ dùng nồng độ đậm đặc hơn để rửa kim phun. Thông thường rất ít bác tài được tư vấn về sử dụng súc béc gián tiếp để bảo dưỡng, chỉ khi nào thấy xe mình chạy hơi nặng hoặc cảm giác giật giật lúc đó đưa vào hãng mới được sữa chữa.
Còn loại đổ vào bình xăng l(súc béc xăng gián tiếp)à dùng để bão dưỡng đĩnh kỳ, khoảng 2000-3000km bảo dưỡng 1 lần. Tiết kiệm thời gian và chi phí.
Loại súc béc dùng cho sữa chữa như bác vừa nói bên LIQUI_MOLY họ cũng có, nhưng bên em không có bán. Loại đó chỉ dùng cho garage.
Em xin hết!!!!
Buổi tối các bác OS zui zẻ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/7/08
357
4
18
tuanabc nói:
bác cứ đổ lọ này vào bình xăng sau đó châm đầy bình xăng rùi lấy xe ra chạy một mạch lên chỗ em làm ly cafe bảo lộc là em nó ngon lành liền hà .chai này em dùng rồi theo cảm nhận của em thấy cũng được

Hạng B2
17/3/10
157
14
18
Sydney, Australia
xa mình giữ chân ga khi xe tăng tốc có cảm giác giật giật nhẹ. chắc mình phải mua chai này đổ vào bình xăng? bạn cho hỏi là xe mình dùng xăng unlead vẫn đổ được phải không.

Tập Lái
14/4/10
0
15
18
@minghuang: dùng xăng gì cũng sử dụng được bác ạ. Xe bác xăng thì dùng súc béc xăng, còn chạy dầu thì dùng súc béc dầu.
Bác order 2 chai trở lên em free ship bác nhé, 1 chai thì e xin thêm 10k xăng ợ.