Hạng B1
13/5/10
77
14
8
Em lấy cái file .mp4 (quay từ máy chúp hình) kéo thả vô táp movies của device (trong itune 9.2). Thấy nó có trong đó rồi, kiểm tra trên library cũng có luôn. Em đánh dấu check vào sync movies cũng trong cái tab đó luôn. Nhưng lúc sync thì ko thấy nó gửi đi. Kiếm trong iphone: mục photo và ipod cũng ko thấy nó đâu. Nhờ các Bác chỉ giúp. Em mới mua iphone được 3 ngày hà. cám ơn nhiều

Hạng C
3/5/07
881
135
43
33
drtrantanhieu nói:
Em lấy cái file .mp4 (quay từ máy chúp hình) kéo thả vô táp movies của device (trong itune 9.2). Thấy nó có trong đó rồi, kiểm tra trên library cũng có luôn. Em đánh dấu check vào sync movies cũng trong cái tab đó luôn. Nhưng lúc sync thì ko thấy nó gửi đi. Kiếm trong iphone: mục photo và ipod cũng ko thấy nó đâu. Nhờ các Bác chỉ giúp. Em mới mua iphone được 3 ngày hà. cám ơn nhiều
Cái này bác kiếm công cụ converter trên bác google ấy đại loại như xilisoft video converter . Bác chọn file mp4 của bác add vào cùng với lựa loại mp4 dùng cho iphone ... sau đó convert và sync vào và thưởng thức ... ipod mà video đuôi cũng khác đó bác ... có nhiều loại đuôi mp4 lắm thì phải ... Em cũng giống như bác lúc đầu cứ tưởng là mp4 thì nhét vào gì cũng dc nhưng ko phải vậy ...