Tư Vấn Chia Sẻ Cách tẩy sơn dính vào kính

Hạng B1
15/9/04
64
0
0
Hanoi
RE: Làm thế nào để chùi sơn dính vào kính

Cảm ơn các bác, có lẽ em sẽ quay lai chỗ garage là gợi ý thích hợp nhất. Em đã thử aceton trên đĩa CD (em tưởng lau sạch móng tay thì sẽ sạch CD), nào ngờ đĩa hỏng luôn. Có 1 lớp mờ bám lên trên CD và không thể nào lau được nữa. Có thể nhựa (CD) có tính chất khác kính. Nhưng em không dám thử đâu. Có bác nào thử thật rồi cho em biết kết quả vởi. Bác Gấu đã thử con CD5 của bác chưa? Em định theo ý bác vì nó dễ kiếm nhất nhưng lại có bác gàn, thêm nữa cái kinh nghiệm CD của em nên còn lăn tăn

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Lần trước tui cũng bị ... mang ra chỗ rữa xe, có 2 chú mang 2 cái lưỡi lam cạo nhẹ không hề trầy kính mà rất sạch.

Dùng mấy cái dung môi thì cẩn thận nhất là a-cê-tôn .... coi chừng tiền mất tất mang đó nghe. :D

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Lần trước xe MB nhà em gửi xe ở bãi ôtô bus, chiều nào xe bus về người ta cũng sơn lại xe nên xe nhà em dính đầy sơn răm. Em gọi điện lên hãng MB trên mạn Giảng Võ HN người ta bảo là mang xe lên người ta lấy máy đánh. Em nghe thấy không ổn vì sợ máy di lên sơn có thể sẽ làm bay đi lớp bóng của xe thì mệt.
Xong rồi em thử lấy xi Canal (em quên mất viết thế nào rồi) ở nhà mình hay dùng thử tự đánh xem sao, kết quả mĩ mãn, thế là em vác xe ra chỗ rửa xe ở hồ ba mẫu thuê người ta đánh, bao nhiêu tiền em quên mất rồi nhưng không đắt lắm.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

CANAL: xe tui ALTIS màu đỏ gởi trong Gara xịt sơn trắng chiếc xe và kính,sơn raát mịn thaật khó chùi ,tui mua 1 hộp CANA về đánh cả ngày trời,taẩy sạch vết sơn,xe mới tinh

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Bác DiCham nói cũng có lí, chắc em phải ngừng ngay cái trò đánh xi ở ngoài hàng rưả xe.
Xe màu đen mà mất lớp sơn bóng nhìn bẩn bẩn ghẻ ghẻ thì chán lắm.