Hạng B2
28/8/15
117
249
43
44
Kính chiếu hậu xe em bị vết ố, nhìn rất mờ, đã dùng nước rửa kính, chanh, kem đánh răng... nhưng vẫn không hết , bác nào có kinh nghiệm tẩy vết ố trên kính chiếu hậu chỉ giúp em, cảm ơn rất nhiều.

Hạng C
19/4/13
579
634
93
Kính chiếu hậu xe em bị vết ố, nhìn rất mờ, đã dùng nước rửa kính, chanh, kem đánh răng... nhưng vẫn không hết , bác nào có kinh nghiệm tẩy vết ố trên kính chiếu hậu chỉ giúp em, cảm ơn rất nhiều.
Gương chiếu hậu ố , thì bác phải nhìn kĩ bề mặt gương có bị gì không? Nếu ố mặt ngoài còn xử lý được. Nếu ố do hư hỏng lớp tráng bạc bên trong thì phải thay mới.

Hạng B2
28/8/15
117
249
43
44
Gương chiếu hậu ố , thì bác phải nhìn kĩ bề mặt gương có bị gì không? Nếu ố mặt ngoài còn xử lý được. Nếu ố do hư hỏng lớp tráng bạc bên trong thì phải thay mới.
vết ố như kiểu kính đeo mắt để lâu bị trầy vậy.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Dùng hóa chất tẩy cặn bám canxi bán ở mấy tiệm bán phụ tùng xe hơi, chỉ dùng 2 thìa cà fê là hết nhớ rửa lại nhanh bằng nước lã

• Like
Reactions: Capdo1
Hạng B2
28/8/15
117
249
43
44
Dùng hóa chất tẩy cặn bám canxi bán ở mấy tiệm bán phụ tùng xe hơi, chỉ dùng 2 thìa cà fê là hết nhớ rửa lại nhanh bằng nước lã
Bác chỉ chổ bán và loại hoá chất luôn dùm, mình hỏi mà không có chổ nao bán.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Bác chỉ chổ bán và loại hoá chất luôn dùm, mình hỏi mà không có chổ nao bán.
Mấy cái tiệm rửa xe có đầy mà.
Tên hóa hóc thì mình ko biết.
Nhưng hôm trước mình mua về dùng giẻ thấm lau phát sạch luôn các vết ố do lâu ngày cặn calxi bám váng. Giống như cái nồi nấu nước sôi lâu ngày do nhiệt nên oxit can xi dạng CaO bám đầy

• Like
Reactions: Capdo1
Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
anh tìm cây cột nào đó canh chơi vô phát => có đồ mới leng keng luôn...

• Like
Reactions: nttanmam and Capdo1