Hạng B2
28/11/05
223
4
18
53
Saigon
Sáng nay tự nhiên cái remote của em bấm không thấy nhúc nhích gì hết, thế là trong lúc uống cafe em nghịch ngợm tháo nó ra luôn coi sao. Chụp lại vài tấm hình để có bác nào thích nghịch thì nghía chút cho dễ tháo:

Đầu tiên kiếm cái gì nhọn và cứng (que tăm cũng được) chọt vô cái chốt này để rút remote ra làm hai:

Sau đó lấy một cái tounervis dẹp cạy cái ngàm này ra để tách remote ra làm đôi: (quán cafe làm gì có tournevis may quá trong túi bà cả có cái đồ.... nặn mụn, em chơi luôn
)

Xong.

Remote xài 2 cục pin 1616, em hỏi tiệm bán đồng hồ thì là 25K/ 1cục. Nhưng pin của em thì chưa hết chỉ bị lỏng thôi, gắn trở lại chạy tốt.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hieu escape
Hạng B2
4/1/09
243
197
43
t/p Ho Chi Minh
Anh Khanh bữa nào làm chuột bạch gắn lock cưa thì p/m em đi với anh nhe,giống bữa đi gắn đồng hồ nhiệt độ đó nha,cám ơn anh.:D

Hạng B1
24/3/10
87
5
8
hungmup nói:
Anh Khanh bữa nào làm chuột bạch gắn lock cưa thì p/m em đi với anh nhe,giống bữa đi gắn đồng hồ nhiệt độ đó nha,cám ơn anh.:D

khanhdo nói:
Sáng nay tự nhiên cái remote của em bấm không thấy nhúc nhích gì hết, thế là trong lúc uống cafe em nghịch ngợm tháo nó ra luôn coi sao. Chụp lại vài tấm hình để có bác nào thích nghịch thì nghía chút cho dễ tháo:

Đầu tiên kiếm cái gì nhọn và cứng (que tăm cũng được) chọt vô cái chốt này để rút remote ra làm hai:

Sau đó lấy một cái tounervis dẹp cạy cái ngàm này ra để tách remote ra làm đôi: (quán cafe làm gì có tournevis may quá trong túi bà cả có cái đồ.... nặn mụn, em chơi luôn
)

Xong.

Remote xài 2 cục pin 1616, em hỏi tiệm bán đồng hồ thì là 25K/ 1cục. Nhưng pin của em thì chưa hết chỉ bị lỏng thôi, gắn trở lại chạy tốt.
Bác Khanh cho e hỏi gắn được cái auto clock cửa rồi ha, gắn chỗ nào vậy chỉ e với e cũng đi Ếch nè, bữa nào rãnh em mời bác cafe nhe. Cục gạch của e : 0908 191123

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
  Em cũng kg biết mở làm sao nên hôm bữa loay hoay tìm tòi nạy cái miếng nhựa xi bóng ở đưới đít làm nó gãy luôn...huhhuhu

Hạng F
12/10/07
6.964
127
63
54
1 vùng trời xa lạ
Chìa khoá chiếc Fò Cút của em cũng bị y như bác chủ thớt cả nữa tháng nay, bận quá chưa mang qua bên Ford được. Nghĩ cũng lạ ....chưa tới 1 năm mà hết pin thì cũng hơi vô lý, tí về nhà em cũng lấy que em chọt thử xem thế nào? hy vọng giống như trường hợp của bác Khanhdo, tháo ra...rồi gắn vào, xong!
Cám ơn bác nhé!

Tập Lái
1/12/06
38
0
0
www.vluat.com
Khiển của em chả cần phải thay pin. Hết pin em thay khiển mới. Mất có 20 USD ship về đến tận VN.

Hạng B2
8/6/10
128
2
18
www.tme.vn
Bác Khánh cũng tinh mắt ghê.

em cũng đang thắc mắc vụ này nhưng chưa tháo lần nào, hehe mai mốt hết pin tự thay cũng tiện lợi.
Cảm ơn bác nhé

Hạng B2
19/10/10
129
16
18
Cảm ơn bác chủ "khéo tay hay nghịch". Hôm nọ em cũng loay hoay định mở xem pin nó thế nào mua vài cục sơ cua quẳng trong xe đề phòng hết pin bất tử, hí hoáy mà không dám cậy mạnh, sợ nó gãy cái lẫy nào tì tèo