Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi CÁCH THỬ ÂM THANH Ô TÔ

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam
RE: CÁCH THỬ ÂM THANH Ô TÔ

Trích đoạn: lada2107

bác Thanhtung cho em hỏi chút. Đối với loa có thể xác định được cực nhờ dấu trên loa hoặc dùng pin để thử như cách của bác đã nêu. Nhưng với các xe cũ và rất cũ, dây loa đã bị thay lung tung không còn màu chuẩn và giắc cắm chuẩn nữa thì có cách nào để xác định dây nào là + từ amply ra không (mà không cần phải lần theo đầu dây và tháo đầu phát hoặc ămply ra khỏi taplô để xem cực ở mặt sau của máy). Cảm ơn bác trước.

Thì bác cứ cắm đại dây vào loa, mở cái đĩa nào có tiếng bịch bịch một tý, nhưng bịch chậm chậm thôi, rồi sờ tay vào màng loa, nếu thấy "bịch" cùng lúc màng loa đẩy ra đằng trước thì là đúng, hề hề không hỏng đâu mà sợ...

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Nếu bạn ở Hà Nội thì Qua chỗ mình
Mình Có Đĩa Test và đồng đo thanh áp trong Xe
Xác định chính xác Âm Dương từng Loa

Hạng B1
7/7/05
79
1
6

Xe của em chỉ là LADA2107 thôi nên sợ làm phiền bác. Nếu bác không quá bận thì em sẽ sang nhờ bác.
Nếu đấu nhầm cực của loa thì chỉ ảnh hưởng đến chất lượng âm thôi hay có ảnh hưởng gì đến hoạt động và tuổi thọ của amply không?
Cảm ơn bác nhiều

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Xe của em chỉ là LADA2107 thôi nên sợ làm phiền bác. Nếu bác không quá bận thì em sẽ sang nhờ bác.
Nếu đấu nhầm cực của loa thì chỉ ảnh hưởng đến chất lượng âm thôi hay có ảnh hưởng gì đến hoạt động và tuổi thọ của amply không?
Cảm ơn bác nhiều

Em cứ qua Anh Giúp Ngay
Nếu đấu nhầm cực loa thì chỉ Ảnh Hưởng tới Âm thanh thôi

Tập Lái
6/8/05
29
0
0

Trích đoạn: THANH TUNG AUDIO

Còn Nhiều vấn đề lắm
AE mình sẽ trở lại sau
Bác mở ra mục này rồi lại "dỗi " bỏ di thế sao đành

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Trích đoạn: nhatminh

Trích đoạn: THANH TUNG AUDIO

Còn Nhiều vấn đề lắm
AE mình sẽ trở lại sau
Bác mở ra mục này rồi lại "dỗi " bỏ di thế sao đành
Minh ơi mình đang tiếp tục đấy mình đang nói tiếp về LOA SUB
tiếp theo là các chủ đề khác
Nói cùng một bài sẽ bị rối

Hạng B1
7/7/05
79
1
6

Cảm ơn bác Thanh Tung. Cuối tuần em sẽ qua chỗ bác. Bác cho em hỏi luôn có loại active Sub nào giá hợp lý với cái xe Lada của em không (mà chất lượng không quá tệ -tức là lắp vào thì hay hơn khi chưa có sub ấy) để em cân nhắc lắp luôn thể. Xe em hiện đang dùng đầu cassette Alpine kéo 2 loa bầu dục Alpine và 2 loa tròn Pioneer tầu. Đầu đọc CD changer ALpine 6 disks S9600. Nếu lắp thêm Sub thì có điều khiển trên đầu cassette được không hay phải lắp công tắc điều khiển riêng (nguồn, tăng giảm công suất...). Hiệnnay em thấy cái đầu cassette kéo 4 loa nói trên chạy nhanh nóng lắm (chạy một lúc thấy nhiệt độ tản nhiệt phải tới 70 độ ). Không biết lắp thêm Active Sub có giảm tải được không (vì đỡ phải khuyếch đại phần âm trầm- lúc này do amply của Sub đảm nhận)
Cảm ơn bác trước.

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=142594&mpage=1&key=&#142631

Bác ý bận rồi!

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

bác ptson có nhầm không?[8|] chính bác thanh tung "vỗ ngực xưng tên" trước mà. cửa hàng bác tung chuyên về âm thanh thì không nói cũng biết, nhưng cái cách "dạy bảo" của bác ấy mới quả là khó nghe. "tốt" thì có thể, nhưng chả thấy "đáng trân trọng" chỗ nào bác à

Trích đoạn: ptson

Em nghĩ bài của bác Tùng là rất tốt và đáng trân trọng ...

AE có bất đồng quan điểm nên trao đổi tranh luận một cách nhẹ nhàng và tôn trọng nhau cái nhẩy :)

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Cảm ơn bác Thanh Tung. Cuối tuần em sẽ qua chỗ bác. Bác cho em hỏi luôn có loại active Sub nào giá hợp lý với cái xe Lada của em không (mà chất lượng không quá tệ -tức là lắp vào thì hay hơn khi chưa có sub ấy) để em cân nhắc lắp luôn thể. Xe em hiện đang dùng đầu cassette Alpine kéo 2 loa bầu dục Alpine và 2 loa tròn Pioneer tầu. Đầu đọc CD changer ALpine 6 disks S9600. Nếu lắp thêm Sub thì có điều khiển trên đầu cassette được không hay phải lắp công tắc điều khiển riêng (nguồn, tăng giảm công suất...). Hiệnnay em thấy cái đầu cassette kéo 4 loa nói trên chạy nhanh nóng lắm (chạy một lúc thấy nhiệt độ tản nhiệt phải tới 70 độ ). Không biết lắp thêm Active Sub có giảm tải được không (vì đỡ phải khuyếch đại phần âm trầm- lúc này do amply của Sub đảm nhận)
Cảm ơn bác trước.
Chào Bạn,
Đúng đấy, lắp sub sẽ giảm tải được cho máy
Sub sẽ được tắt bật theo Catssette
Cứ qua mình xem cho tư vấn thôi nhá, đừng nghĩ là phải mua
Gặp mình tên là Tùng