Hạng D
21/9/10
1.937
11.047
113
Khoan hãy nói đến vụ tránh xxx đi, mình uống say như vậy lái ô tô có thể an toàn cho mình nhưng lại dễ gây tai nạn cho những người đi 2 bánh lắm (thương tật, tử vong....) nên em nghĩ nếu biết phải uống say thì nên đi taxi

Hạng C
26/5/10
688
4
0
Tp.HCM
Tony Hailua nói:
Thưa các bác,
Có khi cầm vô lăng mà phải (được) uống vài chai. Tuy nhiên, làm sao biết ngưỡng nào thì không lái xe được nữa thì khó quá các bác nhỉ?
Em thì tự nhéo mình thấy còn đau là còn lái được. Hết đau là hết lái. Không biết có bác nào cao kiến?
Xin gởi pác cách thư này:
1.Trong NĐ 34 có ghi :
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
...
b) Điều khiển xe trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn nhưng chưa tới mức vi phạm quy định tại điểm b khoản 5, điểm b khoản 6 Điều này;
Còn khi pác mần 1 chai Heineken hoặc Tiger (lọai 33cl) là coi như pác say rồi đấy ah

Ngòai ra, ko biết ở VN áp dụng chưa chứ theo luật Úc, dù pác ko uống rượu bia nhưng pác xơi các lọai kẹo chocolate, kẹo có cafe....một số loai thuốc cảm theo danh mục...khi pác ngậm thiết bị thử hoặc thư máu ...là dính chắc và xxx Úc nó cư căn vào kết quả của thiết bị nó ghi...bill
. Hết biết. Luât rõ ràng quá cũng ...căng...

còn say hay ko là do :
-Chiều cao và cân nặng của pác
-Tâm lý pác lúc ngửa cổ lên tu
-Thời gian độ nhậu kéo dài hay chớp nhoáng
-pác tu bao nhiu ve
-pác có xơi zì ko. Ý em nói mấy cái món giải rượu bia...
Và...quyết định : có chân zài ngồi kê bên hay ko? kinh nghiệm cho thấy rằng Tửu mà có sắc...uống lâu say hơn là ...đực rựa zới nhau. Hôm nay gần cuối năm...nói bây bạ hổng nghiêm túc mong pác chủ và ae bỏ quá cho. Em...tu đây

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Tony Hailua nói:
Thưa các bác,
Có khi cầm vô lăng mà phải (được) uống vài chai. Tuy nhiên, làm sao biết ngưỡng nào thì không lái xe được nữa thì khó quá các bác nhỉ?
Em thì tự nhéo mình thấy còn đau là còn lái được. Hết đau là hết lái. Không biết có bác nào cao kiến?
Khi nào bác cảm thấy không thể lái nổi nữa thì ....ngủ:D:D

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI
solopidi nói:
anh_sai_lam nói:
đề nghị dưới 5 chai....trên 5 chai---> taxi ( có bữa em chơi 12 chai...về bình thường..)

trên "5 chai" thì nhớ chuẩn bị thêm "5 chai" để nạp cho xxx nhé
Đã uống đến 5 chai thì khó có điểm dừng lắm bác ơi...

Hạng B2
16/12/09
481
4
18
solopidi nói:
Police Mỹ chận bác lại về tội say rượu, bác cãi lại tui không say, test sơ bộ của police Mỹ như sau (bác có quyền chọn lựa)

1) Đứng 1 chân 30 giây, nếu bác không té: OK không say
2) Đi trên 1 đường bằng 2 chân thẳng khoảng 5 mét

Bác chỉ được chọn 1 trong 2, nếu không đạt mà bác vẫn cãi: police sẽ gọi toà xin giấy phép rút máu trong người bác ra đi xét nghiệm (có 1 quan toà trực 24/24), lúc này thì bác khỏi cãi nhé hehe
Ặc, cái điều này thì ok rồi. Còn cái điều 1  em thấy hơi phê nha bác, vì bình thường em đứng 1 chân  trong 30s cũng chưa chắc lắm, hơi nghiêng nghiêng, ngã ngã. Không uống nó còn thế thì uống vào chắc tiêu thiệt ^^. Kiểu này em chọn cái 2 là ok liền :D

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Tony Hailua nói:
Vậy mà có người nói uống vài ve vô lái lụa hơn nhiều đó các bác.

Em đi Vũng tàu về gặp mấy bác ....lượn, chẻ,lách như đang đóng phim==> đang xỉn rồi.he he! Đố ai đua lại!

Last edited by a moderator: