Tập Lái
7/6/15
12
3
3
53
Cái này dùng tốt, nó là của Hàn đúng ko cụ, nhà cháu cũng chuyên dùng loại này để đi quẩy đây, dùng ổn phết. Giảm các triệu chứng sau khi dùng rượu bia như đau đầu, buồn nôn, ợ nóng, mà lại còn nhanh tỉnh rượu nữa, cụ nào hay uống thì tham khảo
Vâng, nhà cháu sẽ tham khảo xem sao cụ à, cứ giải rượu và ko bị đau đầu là hạnh phúc lắm rồi ý

Hạng D
3/1/09
1.294
10.230
133
Có cách này em hay áp dụng thấy cũng khá hiệu quả, trước khi uống rượu thì ăn trước 2 củ khoai lang, uống 1 ít sữa tươi vô, khoảng 30p hoặc 1 tiếng sau ăn mồi nhậu bình thường công lực tăng lên khoảng 50%.
Bác này giống em nè , đổ bê tông cái mới nhậu dc , đi nhậu với bạn nó quen tính luôn , vô bàn là kêu cho em đĩa cơm chiên . Có người nhậu chả ăn gì hết , nhậu xong mới ăn . Chắc do cơ địa nó vậy

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Năm nào dịp cuối năm em cũng chứng kiến mỗi ngày nhiều cảnh đời phải lìa xa cõi trần, để lại gia đình, vợ con bơ vơ, hoặc là còn " tồn tại " trên cõi đời này nhưng với một thể xác không còn nhận thức vì chấn thương sọ não, hay là 1 thân hình tàn phế do cụt chi, gãy chân tay, vỡ gan, vỡ thận..., đó là bên người đi xe máy, còn bên người đi oto thì mình an toàn nhưng lại vướng vào vòng lao lý vì dính dáng đến tai nạn giao thông, sự nghiệp cũng từ đó mà tiêu tan, nguyên do là cũng chỉ vì RƯỢU - BIA, cũng biết văn hóa ăn nhậu đã in sâu vào tiềm thức mỗi con người Việt Nam ta từ ngàn xưa, nhưng thiết nghĩ hậu quả của việc nhậu quá chén để lại vô cùng to lớn và chỉ có những ai là người trong cuộc mới thấu hiểu nỗi đau đó, mọi sự ân hận đã là quá muộn màng, tại sao mình không giảm uống lại mà tri ân khách hàng bằng vật phẩm hay tiền bạc, như vậy tốt hơn là tìm cách " uống không say ".
Cầu chúc các bạn Oser sang năm mới bình an!

Hạng D
15/8/15
1.191
980
113
Bác này giống em nè , đổ bê tông cái mới nhậu dc , đi nhậu với bạn nó quen tính luôn , vô bàn là kêu cho em đĩa cơm chiên . Có người nhậu chả ăn gì hết , nhậu xong mới ăn . Chắc do cơ địa nó vậy
Em cũng có vài người bạn, mới vào bàn nhậu là than đói bụng xin cho ăn trước.....ăn xong lại nói no quá không uống nổi :D:D:D

Tập Lái
6/8/15
5
0
1
37
Nhà cháu dùng cái Liver Safe Life được chiết xuất từ tảo biển Nhật Bản lên men nên dùng oke, khi say về ko bị đau đầu và mệt mỏi, cụ tham khảo xem sao
Cái này nhà cháu cũng đang dùng, phải nói là tốt phết, bao nhiêu năm chiến đấu dùng cái này thường xuyên mà gan vẫn khỏe :v
Thông tin thêm cho cụ nào chưa rõ nhé, nó được chiết xuất từ tảo biển lên men (được KFDA chứng nhận theo số 2011-22), nước tinh khiết, chiết xuất từ anh đào, mật ong, mật của cây thùa, chiết xuất từ nho, giấm từ cây hồng vàng, chiết xuất từ mận nhật bản, đường fructozo, taurine, vitamin B1, vitamin B6, chiết xuất từ hồng sâm lên men, chiết xuất từ bưởi nên rất tốt.
Người thường xuyên sử dụng rượu bia thì dùng trước khi uống rượu bia: bảo vệ gan khỏi tác động xấu từ rượu bia, khó say hơn. Dùng sau khi uống rượu bia: giúp giải rượu hiệu quả.
Người có tiền sử men gan cao hoặc các bệnh về gan thì dùng trước khi uống rượu bia: bảo vệ gan, phòng tránh các vấn đề xấu của gan.
Người đang có men gan tăng cao thì dùng 1 lọ/ngày liên tục trong 25 – 30 ngày để ổn định men gan nhé

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
7/6/15
9
0
1
53
Năm nào dịp cuối năm em cũng chứng kiến mỗi ngày nhiều cảnh đời phải lìa xa cõi trần, để lại gia đình, vợ con bơ vơ, hoặc là còn " tồn tại " trên cõi đời này nhưng với một thể xác không còn nhận thức vì chấn thương sọ não, hay là 1 thân hình tàn phế do cụt chi, gãy chân tay, vỡ gan, vỡ thận..., đó là bên người đi xe máy, còn bên người đi oto thì mình an toàn nhưng lại vướng vào vòng lao lý vì dính dáng đến tai nạn giao thông, sự nghiệp cũng từ đó mà tiêu tan, nguyên do là cũng chỉ vì RƯỢU - BIA, cũng biết văn hóa ăn nhậu đã in sâu vào tiềm thức mỗi con người Việt Nam ta từ ngàn xưa, nhưng thiết nghĩ hậu quả của việc nhậu quá chén để lại vô cùng to lớn và chỉ có những ai là người trong cuộc mới thấu hiểu nỗi đau đó, mọi sự ân hận đã là quá muộn màng, tại sao mình không giảm uống lại mà tri ân khách hàng bằng vật phẩm hay tiền bạc, như vậy tốt hơn là tìm cách " uống không say ".
Cầu chúc các bạn Oser sang năm mới bình an!
Cụ phán chuẩn đó, nên uống giữ sức mình nhé các cụ

Tập Lái
6/8/15
8
0
1
34
Khi vào cơ thể, rượu được hấp thu nhanh trực tiếp vào máu với 20% hấp thụ tại dạ dày, 80% tại ruột non. Sau khi được hấp thu, rượu được chuyển hóa chủ yếu tại gan (90%). Một lượng nhỏ rượu (10%) thải ra ngoài qua mồ hôi, hơi thở và nước tiểu.
=> Do vậy đừng nên quá sức các cụ nhé

Tập Lái
11/6/15
4
0
1
38
Khi vào cơ thể, rượu được hấp thu nhanh trực tiếp vào máu với 20% hấp thụ tại dạ dày, 80% tại ruột non. Sau khi được hấp thu, rượu được chuyển hóa chủ yếu tại gan (90%). Một lượng nhỏ rượu (10%) thải ra ngoài qua mồ hôi, hơi thở và nước tiểu.
=> Do vậy đừng nên quá sức các cụ nhé
Vậy bảo sao nhiều cụ vẫn thích ăn no trước khi uống hóa ra đây là nguyên nhân