Hạng B2
5/12/04
436
1
0
RE: Cái gì đây - kỳ này??????

Các bác nói rất chuẩn ! Cái này là Coocpit Voice and Video recorder, nôm na nó là cái hộp đen, giống trên máy bay nhưng hơn là có ghi hình . Thiết bị rất nhỏ gọn, chỉ tương đương bao thuốc lá, thẻ nhớ chỉ 1G, có thể lưu trữ lên tới 24 giờ chạy xe, tự động xóa những file cũ . Ngoài ra còn tự động ghi khi xe bị shock vượt ngưỡng (cái đặt trước - theo 3 phương x-y-z của không gian 3 chiều) 10 giây trước và 30 giây sau khi xe bị shock. Ghi lại tốc độ chạy xe, tọa độ (kinh độ, vĩ độ, độ cao so với mặt biển + bản đồ (cái này rất sơ sài) + ảnh vệ tinh google earth với ngày, giờ, phút, gây................em chưa khám phá hết . Cái này sẽ là bằng chứng khi xảy ra va chạm giao thông, bị bắn tốc độ (oan), bị bắt vượt đèn đỏ (oan), ghi hình xxx ăn hối lộ..........

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

@golf06: Làm thế nào để mời cafe bác đây?????

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

@Der fahder: Em xách tay từ bển về bác ạ !

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Bác mua ở đâu và giá bao nhiêu để em nhờ người mua hộ với, cho em cả cái số hiệu của nó nữa nhé. TIA.

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Cái này là hàng SX thử, đang trong quá trình hoàn thiện nên chưa có giá, họ mới tặng em một bộ để dùng thử, em cũng đã góp ý với họ một số vấn đề để phù hợp hơn với thị trường, nhất là đặc thù GT tại VN như: Camera nên để rời, có thể gắn lên nóc xe để tầm nhìn tốt hơn, bao quát được cả mấy cái đèn đỏ lắp kiểu củ chuối ở ta, để phần mềm mở phục vụ cho việc update bản đồ xịn của VN mình .
Theo nhà SX, giá xuất xưởng sẽ khoảng 200 USD, em đang gợi ý họ làm riêng cho mình loại không cần GPS, theo họ sẽ rẻ hơn khoảng 50 USD. Các bác cho ý kiến nhé !

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Cái này hay à nha . Dự kiến chừng nào đưa ra thì trường vậy bác ? rất hữu dụng cho các hảng taxi và chổ cho thuê xe !