Tư Vấn Chia Sẻ Cái gì ở cửa xe thế này ?

Tập Lái
24/2/07
25
0
0
RE: Cái gì ở cửa xe thế này ?

Em cũng thắc mắc về miếng nhựa ở gạt nước . lạ một điều là chiếc Mekong hạ cấp của em cũng có

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: luckydog

đèn pha một số xe lại nhú ra 1 mầu thuỷ tinh bằng đầu đũa , để làm gì vậy
Theo em nghĩ thì đó là những chổ để ta chỉnh đèn sao cho ánh sáng chiếu qua mấy cái đầu thủy tinh đó là ok. thông thường em thấy nó có 3 cái như vậy, ánh sáng không được hướng lên quá 2% và chiếu sang trái 1%, sang phải 2%
Mình nghĩ các vấu thủy tinh là dấu tích của các lỗ thoát hơi khuôn đúc.Tất cả các loại khuôn đúc đều phải có lỗ thoát hơi để tránh bọt khí lưu lại trên mặt sản phẩm và giúp điền đầy chi tiết sản phẩm.(trừ phương pháp đúc chân không)..!

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Chính xác như bác Thiết nói. Em đã xem một chương trình về đúc đèn xe trên kênh Discovery về vụ này. Một số sphẩm đắt tiền hơn thì họ mài đi rồi đánh bóng cho mất mấy núm vú này, hoặc dùng công nghệ khuôn đúc khác.

Hạng B2
8/9/04
139
0
16
www.customs.gov.com

Có phải các bác đang nói đến cái miếng đen đen ở chân của cái gạt nước không ạ ? nếu đúng là nó sao lại bên có bên không thế hả các bác ?

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Các vấn đề khác nhưng tôi nghĩ miếng nhựa trên gat nước la có tác dụng tăng lực ép của miếng cao su vào kiếng để gạt sạch hơn (lợi dụng lực ép của gió khi xe chạy). tôi thấy ở cửa hàng bán đồ chơi xe có bán miếng này. Bác nào thích có thể mua gắn thêm vào gạt nước của mình.