Hạng F
29/10/16
11.612
22.360
113
Pháp
Kiểm tra xung quanh lốp trc khi vô ct đc chứ a!?
Chưa hiểu lắm vì bác viết tắt quá nhiều

Vấn đề là người đậu xe vào lane khẩn cấp cần phải làm gì, không nên làm gì .... Và cũng có thể sau nầy xãy ra cho chính các bác.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
22/7/13
8.984
40.301
113
Chưa hiểu lắm vì bác viết tắt quá nhiều

Vấn đề là người đậu xe vào lane khẩn cấp cần phải làm gì, không nên làm gì .... Và cũng có thể sau nầy xãy ra cho chính các bác.
Thật ra ở SG e đi CT chưa bgio chui vào làn khẩn cấp, nên cũng ko biết dừng làm ji hết! Trc khi vào là e cho cả xe đi xả nc cứu thân hết, bữa nào quên thì cố đến trạm dừng xả, rồi đi quanh xe xem xét

• Like
Hạng F
29/10/16
11.612
22.360
113
Pháp
Thật ra ở SG e đi CT chưa bgio chui vào làn khẩn cấp, nên cũng ko biết dừng làm ji hết! Trc khi vào là e cho cả xe đi xả nc cứu thân hết, bữa nào quên thì cố đến trạm dừng xả, rồi đi quanh xe xem xét

Trường hợp bắt khả kháng, thí dụ xe có vấn đề , đèn báo cháy trên tableau ...hay thậm chí bể bánh, đang đau tim chặng hạn. Do đó mình phải tự cứu mình như thế nào. Bài nầy không cà khịa đâu, mà là cách thức để mình phải làm gì đầu tiên, và theo nguyên tắc an toàn cho mình và gia đình mình một cách tối thiểu.

Em đã xem và tổng hợp các luật lệ, cách thức của các quốc gia có nhiều cao tốc. và dỉ nhiên cũng có những ý kiến, phê và phán, nên hay không nên.

À em có vấn đề không đọc được nhiều chữ viết tắc của bác "Trc khi vào là e cho cả xe đi xả nc cứu thân hết" câu nầy nè em đọc không hiểu

Do đó hư xe, hay có sự cố là không có ai muốn, nhưng lỡ thì làm sao .... Mình chia sẽ những kinh nghiệm, cái hay để sau nầy ..có thể dùng đến

Còn không chạy vào đường khẩn cấp thì em đồng ý rồi.

• Like