PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.991
93
Đây là dạng chân răng ko tiêu, bình thường răng mới mọc lên sẽ đẩy vào chân răng sữa, và chân răng sữa tiêu đi. Còn trường hợp này răng mới mọc lệch sang hướng khác khiến chân răng sữa ko tiêu. Nhổ hơi đâu chút nhưng ko ảnh hưởng gì
Câu trả lời của anh nghe hợp ní. Vì cái này nó lệch, và răng mới đã mọc lên rồi. Em lo cái mới không có chỗ mọc nên cứ canh chừng xử cái này miết.

Đã dẫn ra nha sĩ rồi nhưng ông nha sĩ chắc cũng tốt nghiệp ở ngoải nên không nhổ.

Hôm nay em nhổ thì chỉ mạnh tay tí kéo thẳng lên thôi.

Mấy vụ nhổ răng này làm vui lắm, gỡ ra rất nhẹ nhàng nên em không nghĩ nó ảnh hưởng gì vụ mọc răng sau này.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.533
113
Câu trả lời của anh nghe hợp ní. Vì cái này nó lệch, và răng mới đã mọc lên rồi. Em lo cái mới không có chỗ mọc nên cứ canh chừng xử cái này miết.

Đã dẫn ra nha sĩ rồi nhưng ông nha sĩ chắc cũng tốt nghiệp ở ngoải nên không nhổ.

Hôm nay em nhổ thì chỉ mạnh tay tí kéo thẳng lên thôi.

Mấy vụ nhổ răng này làm vui lắm, gỡ ra rất nhẹ nhàng nên em không nghĩ nó ảnh hưởng gì vụ mọc răng sau này.
"Nha Sỉ" giỏi quá

• Like
Reactions: PKN
Hạng D
19/10/06
2.225
12.453
113
Tình hình là em chuyên làm nha sĩ nhổ răng cho hai bé nhà em. Em vừa thực hiện hai ca cho 2 đứa. Trước giờ mọi thứ bình thường, chỉ lần này em thấy cái răng đứa nhỏ lạ quá.

Răng này nó mọc dạng lòi sỉ, chỉa ra ngoài, đã lung lay mấy tháng nhưng chưa nhổ được. Em thử mấy lần thì thấy gốc nó cứng nên chưa dám giật mạnh.
Đã cho đi khám nha sĩ thì ổng bảo là chưa nhổ được.

Tối nay sau khi xử con chị xong, em tức quá quyết định xử luôn thằng em. Kết quả là ra cái răng rất lạ. Cái gốc của nó cực dài.

Mấy anh xem thử có trường hợp nào mà cái gốc kinh khủng vầy không?
View attachment 2122059

cái này thì sao

Cái răng sao dài hơn hơn bình thường vậy mấy anh?

• Wow
Reactions: PKN
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.991
93
Giờ mà mấy ảnh còn tự nhổ răng cho con ở nhà thì em cũng vái mấy ảnh luôn:D
Sát trùng tay sạch sẽ, cầm cái răng gỡ ra thôi mà anh. Con em nó hợp tác chứ có phải sợ sệt gì đâu mà không làm được.

Răng mùi rồi thì gỡ nhẹ là nó sứt ra liền à. Em xem đó làm niềm zui của mấy cha con. Cũng như mấy anh hay tự hớt tóc cho con vậy.

Hạng D
14/8/11
4.168
88.441
113
1- Răng hàm thì mặt răng to nhưng chân răng lại ngắn. Răng nanh và răng cửa thì chân răng dài sâu là bình thường anh à !!
2- Anh vừa làm một việc rất sai lầm đó là ko nghe lời bác sỹ nhổ răng cho bé khi chưa cần thiết. Khác với quan điểm xưa ..hiện nay bác sỹ luôn khuyên nên giữ Răng sữa của bé càng lâu càng tốt ( trừ trường hợp nó chèn làm ảnh hưởng răng trường thành )

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.991
93
1- Răng hàm thì mặt răng to nhưng chân răng lại ngắn. Răng nanh và răng cửa thì chân răng dài sâu là bình thường anh à !!
2- Anh vừa làm một việc rất sai lầm đó là ko nghe lời bác sỹ nhổ răng cho bé khi chưa cần thiết. Khác với quan điểm xưa ..hiện nay bác sỹ luôn khuyên nên giữ Răng sữa của bé càng lâu càng tốt ( trừ trường hợp nó chèn làm ảnh hưởng răng trường thành )
Cái này là nó đang chèn vô răng mới đó anh. Răng mới không có chỗ mọc phải lệch vô trong.

Em cũng theo dõi mấy tháng rồi mới xử. Nha sĩ thì khám lúc vừa mới lung lay chứ không phải gần đây (nêu hôm nay khám thì chắc ổng cũng xử luôn).

Các lần em nhổ là toàn để thật mùi, chỉ cần gỡ nhẹ là nó rớt ra chứ không phải dùng lực mạnh.

• Like
Reactions: Kevin10126