PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Tình hình là em chuyên làm nha sĩ nhổ răng cho hai bé nhà em. Em vừa thực hiện hai ca cho 2 đứa. Trước giờ mọi thứ bình thường, chỉ lần này em thấy cái răng đứa nhỏ lạ quá.

Răng này nó mọc dạng lòi sỉ, chỉa ra ngoài, đã lung lay mấy tháng nhưng chưa nhổ được. Em thử mấy lần thì thấy gốc nó cứng nên chưa dám giật mạnh.
Đã cho đi khám nha sĩ thì ổng bảo là chưa nhổ được.

Tối nay sau khi xử con chị xong, em tức quá quyết định xử luôn thằng em. Kết quả là ra cái răng rất lạ. Cái gốc của nó cực dài.

Mấy anh xem thử có trường hợp nào mà cái gốc kinh khủng vầy không?
Cái răng sao dài hơn hơn bình thường vậy mấy anh?

Hạng D
14/6/05
1.590
3.945
113
Đồng Nai
Con gái em cũng có 1 cái chân răng dài như vậy. Em nghĩ là binh thường vì nhổ và thay răng mói bình thường.

• Like
Reactions: PKN
Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Anh tự nhổ răng sữa cho con thì răng vĩnh viễn sẽ bị mất định hướng khi mọc lên đó. Em xưa nhổ ở nhà nên răng cộ nhìn chán lắm, cái đưa ra đưa vô cắn hàm trên và hàm dưới chẳng đứt được cọng mì gói, toàn bập hàm trên và môi dưới để cắn đứt sợi mì thôi.

Hạng B1
30/5/16
68
169
33
38
Đây là dạng chân răng ko tiêu, bình thường răng mới mọc lên sẽ đẩy vào chân răng sữa, và chân răng sữa tiêu đi. Còn trường hợp này răng mới mọc lệch sang hướng khác khiến chân răng sữa ko tiêu. Nhổ hơi đâu chút nhưng ko ảnh hưởng gì

Hạng D
12/3/11
1.597
66.224
113
Tiền Giang, gò công
Anh tự nhổ răng sữa cho con thì răng vĩnh viễn sẽ bị mất định hướng khi mọc lên đó. Em xưa nhổ ở nhà nên răng cộ nhìn chán lắm, cái đưa ra đưa vô cắn hàm trên và hàm dưới chẳng đứt được cọng mì gói, toàn bập hàm trên và môi dưới để cắn đứt sợi mì thôi.
Hô dữ vậy sao anh . cái đó di truyền chứ ko phải tại nhổ linh tinh đâu

• Like
Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Tình hình là em chuyên làm nha sĩ nhổ răng cho hai bé nhà em. Em vừa thực hiện hai ca cho 2 đứa. Trước giờ mọi thứ bình thường, chỉ lần này em thấy cái răng đứa nhỏ lạ quá.

Răng này nó mọc dạng lòi sỉ, chỉa ra ngoài, đã lung lay mấy tháng nhưng chưa nhổ được. Em thử mấy lần thì thấy gốc nó cứng nên chưa dám giật mạnh.
Đã cho đi khám nha sĩ thì ổng bảo là chưa nhổ được.

Tối nay sau khi xử con chị xong, em tức quá quyết định xử luôn thằng em. Kết quả là ra cái răng rất lạ. Cái gốc của nó cực dài.

Mấy anh xem thử có trường hợp nào mà cái gốc kinh khủng vầy không?
View attachment 2122059
Em chưa hiểu là sao anh chuyên nha sĩ mà lại cho con đi khám nha sĩ là sao ạ. Hay anh chưa tự tin tay nghề của mình ?

• Like