Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
Live music gần nhất mợ ra Trần Văn Đang gần bờ kè có cái quán Hà Nội Phố gì đấy, nửa năm trước em thấy còn ok, tuy nhiên chỉ được 1 lượt bàn mỗi tối, ban ngày không có gì đặc biệt thì cũng vắng vắng.

Nếu muốn sang quán nhỏ em đề cử quán của mợ Cherie ở 2 Trương Quốc Dung, giá 280tr hiện tại chạy tốt, vô là quất luôn mọi thứ vô guồng cả, mặt bằng ổn, cơm trưa vp 40-45p/ ngày. Bà í cày 2 quán mệt rồi nên muốn thu gọn lại bớt chứ hỏng phải lỗ.
Khu của mợ chủ thớt chọn sẽ kg kinh doanh đc.
thể loại live music chỉ phong trào và chỉ đc 1 lượt khách buổi tối rồi quán heo hút cả ngày. Như quán Hà Nội Phố mợ Hạnh Phạm đã nói trên.
Quán mợ Cherie nếu sang lại là rất ổn, vì lượng khách đông và đều suốt từ sáng đến chiều tối. Nếu mợ vẫn yêu nhạc live thì có thể tận dụng buổi tối.

Tập Lái
17/4/14
1
12
3
Cảm ơn Các Bác các Mợ đã góp ý, khảo sát Trần Quang Diệu thấy không khả năng lắm. Em nó ưng ý 1 quán ở hẻm đối diện Galaxy Nguyễn Trãi rồi ạ. Đang trong giai đoạn thương lượng, nhưng giá cao quá...

• Like
Reactions: 01667887653
Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
Chưa có kinh nghiệm gì mà đòi mở quán cafe, chắc tiền của anh nào đó cho mợ hả? Em không nghĩ tiền mồ hôi nước mắt làm ra mà lại đi đổ vào thứ mình chưa có kinh nghiệm ( ngoại trừ kinhnghiệm làm khách)
Lời khuyên thẳng thắn: Mợ dẹp ý tưởng mở quán cafe lại 1 năm, trong thời gian đó mợ xin đi làm phục vụ quán cafe 6 tháng ở 3 quán khác nhau, 6 tháng còn lại xin làm quản lý. Sau 6 tháng quản lý nắm được tâm lý khách, mối hàng, cung cách điều hành quán... rồi cân nhắc có nên mở quán hay không.
Nếu không quán nào nhận mợ làm quản lý thì đừng có đi mở quán cafe nữa, đốt tiền thôi. Dẹp ý tưởng này ngay và luôn
Khuyên như pác...nếu em mở trại hòm chắc phải xin vô từ khâu an - đốt - huỷ - xây quá. Thứ 1 phải xét kế hoạch tài chính 2. Lợi thế từ đia điểm 3. Lợi thế từ sản phẩm 4. Xét đối thủ thuộc khu vực v..v Khuyên như pác thì khỏi làm gì cả đời. Vì kinh doanh/ đầu tư bản chất đã là mạo hiểm.

• Like
Reactions: camau73 and Estella
Hạng B1
11/7/14
68
122
33
35
Khu của mợ chủ thớt chọn sẽ kg kinh doanh đc.
thể loại live music chỉ phong trào và chỉ đc 1 lượt khách buổi tối rồi quán heo hút cả ngày. Như quán Hà Nội Phố mợ Hạnh Phạm đã nói trên.
Quán mợ Cherie nếu sang lại là rất ổn, vì lượng khách đông và đều suốt từ sáng đến chiều tối. Nếu mợ vẫn yêu nhạc live thì có thể tận dụng buổi tối.
Em cũng có ý định như cô chủ. Tuy nhiên do chưa có kinh nghiệm nên em thiên về việc sang lại quan nào đã ổn định hơn. Bác nào biết quan nào nho nhỏ đang sang pm giúp em nhé
Mà Quán chị cherie đã sang chưa nhỉ

Chỉnh sửa cuối: