Hạng B2
2/12/15
258
193
43
44
tùy duyên nữa bác ơi
Bác dự định mở quán khoảng bao nhiu tiền
Tiền thuê mặt bằng + nhân viên + chi phí điện nước ( chi phí cố định hàng tháng phải trả )
Chi phí mua hàng ( cà phê + nước ngọt ) chi phí lưu động
Khu vực đó như thế nào: nhiều dân cư ko, nhiều cty ko ( bán buổi sáng )
Buổi tối ( thứ 7, chủ nhật ) có đá banh có ai uống ko
Bác ước tính 1 ngày bán bao nhiêu ly cà phe + bao nhiu nước khác
1 ly cà phê với giá gốc khoảng 5.000 ngàn/1 ly bác bán ra lời bao nhiu
1 chai nước tùy theo loại bác mua từ 4.600 - 8.000/chai ( C2, O độ, sting, bò hóc...)
tuy nhiên nhưng thông số này tính toán rất là dễ dàng nhưn để kéo khách thì còn vào cái duyên của bác nữa...chúc bác mua may bán đắt

Tập Lái
4/7/13
39
8
8
em bán camera wifi hd720 xoay 360 do xem trên diện thoại,máy tính ,đàm thoại 2 chiều, lap đặt cấu hình qua wifi cực dễ giá 1tr150 tặng thẻ 32G bác mơ quán cafe cần camera quan sát thì ủng hộ e nhe 0949218861.

Attachments

Hạng B1
4/12/14
94
42
18
33
Mợ chủ mở quán chưa ạ? Em cũng muốn ghé qua ủng hộ mợ với tham khảo ít kinh nghiệm ạ

Tập Lái
28/7/16
1
1
3
43
Em thì đã xác định được quán và vị trí, quán nằm trên đườg Trần Quang Diệu Quận 3.
Mà mới chân ướt chân ráo không có kinh nghiệm, mong được sự giúp đỡ của các Bác. Chi sẻ giúp em là khi hoạt động kinh doanh cần chú ý những gì ạ!
Đa tạ!
Khi quán khai trương sẽ có hậu tạ!
Cho số điện thoại đi mình tư vấn cho. Quán ăn của mình cũng nằm gần đó

Tập Lái
28/7/16
1
1
3
43
Cảm ơn Bác.
Hổm rày mới đọc kỹ thấy các pác xào xáo quá, riêng tôi vẫn ủng hộ việc kinh doanh và mở quán của em nó. Theo tôi việc kinh doanh thành công hay không là do mình, có người sẽ bán đắt hàng nhưng có người cũng kinh doanh mặt hàng đó nhưng lại ế nhệ như chùa bà đanh. Buôn bán phải có duyên, kiên trì, có định hướng phân khúc khách hàng và cái quan trọng nhất là "ĐỘC, LẠ" để có thể quánh trúng tâm lý của mấy pác thích la cà ca phê cà pháo. Các vấn đề khác là thứ yếu để xem xét như mặt bằng, địa điểm......Vài dòng chia sẻ, hy vọng có thể hỗ trợ Estella có định hướng kinh doanh.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Startup của người ta bị các bác đốt mja rồi, né CNL vô đây gặp toàn hùm beo quạ đen !