Hạng B2
24/10/14
293
248
43
HCM
Việc phải đóng thuế khi có thu nhập bất thường là đúng tính vào thuế thu nhập cá nhân của chủ con chó, đương nhiên người bị đánh thuế là chủ con chó chứ ko phải là đánh thuế con chó.
Theo đúng luật thuế thu nhập cá nhân thì đóng thuế 10% thu nhập bất thường, chả có gì lạ.
Vậy chủ của nó phải nuôi nó, vậy có được giảm trừ "chó phụ thuộc không bác"?

• Like
Reactions: Click 4442
Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Vậy chủ của nó phải nuôi nó, vậy có được giảm trừ "chó phụ thuộc không bác"?
ko có luật giảm trừ này, vì chó, vật nuôi ko phải là người phụ thuộc

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Trường hợp cụ thể này là chó nuôi người nên do vậy, vì thế mà phải đóng thuế kẻo không sẽ bị thất thu nguồn thuế nuôi dưỡng các xxx NN. :D

Hạng D
7/11/12
1.534
2.738
113
Bác dắt con chó đó lên phòng nhân khẩu của quận kêu nó đái hoặc liếm vào sổ nhân khẩu và đề nghị mấy anh công an lăn chân lấy đâu vân chân chó rồi đăng kí cmnd động vật và cầm cái giấy đó ném vào phòng nhân sự bọn đoàn phim nha. Cái này k có trong luật. Nó ép bác đấy. Trường hợp này bác chỉ là người thụ hưởng quyền lợi gián tiếp nên không phải kê khai. Ví dụ con chó nhà bác ỉa ra cức vàng thì bác có thể mang đóng cức đó đi bán mà không cần phải kê khai thuế tncn.

Hạng D
3/7/14
2.803
10.674
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đọc qua là biết bac ko ký hợp đong trước khi quay rồi

giờ bác noi" nê cô trừ 400K tiền thuế thu nhập cá nhan hay bảo hiẻm gì thì cho tôi xin cái biên nhận"

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Kinh, con chó nó nhận tiền hay chủ nó nhận tiền?
Mai mốt em Tờ-rinh đóng phim ôm con heo, à xin lỗi, ôm con heo khi đóng phim rồi ẻm bảo .... con heo đóng phim còn tui hổng đóng .... zậy, ẻm khỏi đóng thuế luôn há

Bác dắt con chó đó lên phòng nhân khẩu của quận kêu nó đái hoặc liếm vào sổ nhân khẩu và đề nghị mấy anh công an lăn chân lấy đâu vân chân chó rồi đăng kí cmnd động vật và cầm cái giấy đó ném vào phòng nhân sự bọn đoàn phim nha. Cái này k có trong luật. Nó ép bác đấy. Trường hợp này bác chỉ là người thụ hưởng quyền lợi gián tiếp nên không phải kê khai. Ví dụ con chó nhà bác ỉa ra cức vàng thì bác có thể mang đóng cức đó đi bán mà không cần phải kê khai thuế tncn.