Hạng D
21/10/08
3.646
70.244
113
Miền Không Xác Định
Chưa bao giờ tạo USB cài Win chính chủ vừa đơn giản vừa nhanh như link này. Cài được hết UEFI hay Legacy trên tất cả từ máy đời cô hạnh đến bây giờ. Mình đã cài hàng trăm cái rồi.

Nhưng không hiểu vì sao cũng tool này nhưng bản cũ lúc 1 năm về trước thì ít bị màn hình xanh so với cái mới làm sau này. Mình đang dùng 3 cái USB với 3 bản tool khác nhau của microsoft. Nhiều máy phải dùng USB tool cũ cài thì mới ko bị màn hình xanh, cài tool mới bị ngay.
Anh nên update bios của máy thì sẽ ít bị lỗi.

• Like
Reactions: giuvung
Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Anh nên update bios của máy thì sẽ ít bị lỗi.
Hehe up từ A-Z và làm mọi cái luôn, anh đang bị nhiều là Dell XPS, Dell dòng Latitude hay Pre lại không bị. XPS Cài bản cũ vào là im re ngay.

Laptop bây giờ cài W10 xong update windows là nó biểu up luôn bios hết.

• Like
Reactions: xxmagicxx
Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Tks bác. Để em nghiên cứu chứ lâu rồi ko đụng vào nên chẳng hiểu gì cả. Hồi xưa cài win xp thấy đơn giản lắm
Cái này còn dễ hơn win XP và 7 nhiều mà còn nhanh nữa. Cài xong cứ vào update windows tự nó tải driver về hết. mình ko cần phải download như win 7 và xp.

Toàn bộ cách làm USB và cài W10 chính chủ từ Microsoft

Hạng D
23/5/12
1.943
77.726
113
Hehe up từ A-Z và làm mọi cái luôn, anh đang bị nhiều là Dell XPS, Dell dòng Latitude hay Pre lại không bị. XPS Cài bản cũ vào là im re ngay.

Laptop bây giờ cài W10 xong update windows là nó biểu up luôn bios hết.
Update BIOS thì phải vô trang của Dell chứ, liên quan gì đến MS ?
Laptop của mình service 3 năm sắp tới hạn rồi, hóng giuvung kiếm con nào chuyển bảo hành về Việt Nam

• Like
Reactions: giuvung
Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Update BIOS thì phải vô trang của Dell chứ, liên quan gì đến MS ?
Laptop của mình service 3 năm sắp tới hạn rồi, hóng giuvung kiếm con nào chuyển bảo hành về Việt Nam
Hehe, 1 tháng mình cài vài chục cái Dell w10. Cài windows xong cứ update là nó cho update tất tần tật kể cả bios, lúc update bios phải cắm AC vào nó mới cho up. Có thể vài dòng cũ hơn nó ko nhận up tự động thì mới vào Dell down về thôi.

Máy chuyển bảo hành 3 năm VN thiếu gì. Anh thích dòng nào, khoảng bao tiền báo cái có ngay mà, cần gì chờ.