Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi
RE: cảm biến gạt mưa cho mondeo

@Mondeo2.5:
Bao giờ bác lắp xong dùng thử rồi cho AE biết với nhé! Em nghĩ chắc cũng có nhiều người quan tâm. Thanks bác!

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Em té nước theo bác R6 phát: Bác Mondeo2.5 mô tả giùm xem quả đèn tự động hoạt động như thế nào nhé. Cảm ơn bác.

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Cái này có từ lâu rồi mà các pac. Có gì ghê gớm đâu ạ. Đèn tự động tức là khi trời tối tự động bật đèn, trời sáng tự động tắt ( có sẵn theo xe). Còn vụ rèm tự động thì khi cài số lùi rèm tự động hạ xuống (giống merxi, mondeo2004, camry 3.0).
Em còn đang định nghiên cứu quả camera quay ở cản khi lùi thì cho nó chiếu lên màn hình ở trong xe luôn. Còn quả gạt mưa tự động khi nào xong em sẽ báo cáo với các pac

Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

@ mondeo2.5
Tui thấy bác có cái bài này cũng hay nhưng bỏ ra 120$ chỉ để làm cái gạt mưa auto thì hơi phí, hay là bác nghiên cứu chuyển cảm biến nước xuống lắp chỗ cổ hút gió để khi nươc vô đó nó ngắt động cơ lun cho đỡ mất mấy chục triệu do vỡ máy có hay hơn kô

Kô biết ngu ý của tui có thể trở thành hiện thực ko mong các bác chỉ giáo!

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Em nghe ý tưởng của bác land cũng hay đây. Nhưng cổ hút gió em tháo ra mất rồi còn đâu. Em thấy 120 $ cũng đâu có đắt, nó rất hữu ích khi trời mưa ngắt quãng nhất là vào mùa xuân.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

bác thuê quách 1 tay tài xế là xong khỏi lăn tăn camera lùi, sợ *** sấy tóc, mỏi tay chân...

đi đến đâu là khệnh khạng bước xuống xe có hoành ... cháng hơn không [8|]

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Mục tiêu chính của camera lùi là để đảm bảo an toàn. Không có gì đảm bảo là "1 tay tài xế" đi thuê sẽ lái an toàn hơn "tay tài xế" chủ xe :D:D:D

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Em đồng ý với bác hanoisaigon.Em hỏi bác qha_vn nhá:giả sử khi lùi xe mà có một đứa trẻ nhỏ đứng đằng sau, nếu xe bác k có camera mà bác tài của bác cứ lùi thì chuyện gì sẽ xảy ra.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

nếu có chuyện xảy ra thì đã có bác tài xế ... lo rùi còn giề :D

Trích đoạn: mondeo2.5

Em đồng ý với bác hanoisaigon.Em hỏi bác qha_vn nhá:giả sử khi lùi xe mà có một đứa trẻ nhỏ đứng đằng sau, nếu xe bác k có camera mà bác tài của bác cứ lùi thì chuyện gì sẽ xảy ra.

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

Có cái này cho pacs tham khảo. Thiệt hại khoảng 180 thằng tổng thống- mua tại Mã lai.(Xin lỗi các pacs là M lười dịch nên gửi nguyên tiếng A- hình sơ đồ lắp không biết pót ntn cả) - :D:D:D
Products
Rain Sensor

The Rain Sensor is a highly versatile device for automatic wiping when sensor area of the vehicle windscreen is wet due to moisture, raindrops or even mud. It works by reflecting harmonious light beams within the windscreen. When raindrops fall onto the sensor area of the windscreen, this harmony is disturbed, creating a drop in the light beam intensity. The system then activates the wipers to operate in full automatic mode.

Benefits
Safety: The 10 milliseconds respond time allows immediate activation off wiper when sudden splashes of water (due to puddles/potholes) that will totally "blind" the driver. Without the Rain Sensor the driver will be at risk of losing control of the vehicle.
Comfort: A driver may be subjected to many distractions like heavy traffic, bad weather, dangerous road conditions and fatigue. The Rain Sensor reduces the driver's distractions, making driving more comfortable and relaxing. Trailing a car on wet conditions is no longer a nuisance as detection of even 0.005 milliliters of water will activate the wiper.

Function
Activates when raindrops fall on sensor area of windscreen.
Deactivates when sensing area is dry.
Current Available Model:
1. Always On Feature
2. Activate On Feature (for snowbound countries)

General Specifications
Supply Voltage: DC10V ~ 16V
Operating Current: 200mA
Operating Temperature: -30°C to +85°C
Relay load current: 20A
Type of signal: Visible light
Wiper motor: Dual or single
(positive or negative trigger)
Wiper respond time: 10 milliseconds
Wiper mode: 1. Intermittent
2. Low
3. High
Detection sensitivity: 0.005 milliliters (water)
Detection medium: Water, moisture, mud & any liquid
Manual override: Available
Installation: DIY