Hạng B2
10/3/21
184
291
63
34
kaka gạt mưa tự động chủ yếu là cảm biến để điều khiển. nếu nó hoạt động không ổn định anh xem lại cảm biến có dơ , hoặc có bị kiến xâm nhập không !? Ví dụ 1 con kiến bò ngang qua cảm biến => gạt 1 lần =))
Nó nằm dưới kính lái,nên luôn đc vệ sinh sạch,chắc cảm biến có vấn đề thôi chứ dơ là k có :D

Hạng B2
10/3/21
184
291
63
34
Vùng cảm biến phải làm vệ sinh thật sạch. Lâu ngày nhựa đường, dầu mỡ bám lên nó mất nhạy.
phần cảm biến trên kính lái luôn đc vệ sinh sạch sẽ,sơ là k có,chỉ sợ cảm biến đến thời thôi :D

Hạng F
7/8/17
7.428
10.097
113
phần cảm biến trên kính lái luôn đc vệ sinh sạch sẽ,sơ là k có,chỉ sợ cảm biến đến thời thôi :D
bác dùng cái đèn pin rồi rọi lên là sẽ rõ hơn. vì e k biết theo bác sạch là như nào, ngoài việc rửa xe thì e còn dùng cục đất sét của 3M để chà cho nó sạch bụi liti như nhựa đường, sơn, dầu mỡ lâu ngày tích tụ.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.754
113
Pháp
Thường thì gạt nước có nhiều vận tốc khác nhau, nhưng nếu để 1 thì là tự động , còn 0 thì tắt. Ngoài ra có độ chỉnh nhạy của nó (nếu có) .

Tiện có bác nào thử xem ... để đèn warning, sau đó để signal trái phải xem thử :):):), và trả lại . không biết các bác nào có để ý không ? nó sẽ tắt bên ngược lại :):):)

• Like
Reactions: Perenco
9/7/20
745
1.030
93
28
cảm biến ánh sáng để auto đèn hoặc các xe khác có thêm cảm biến khoảng cách
Em nghĩ ko phải ánh sáng đâu bác vì cảm biến ánh sáng nó nằm ở trên taplo gần kính ở dứoi cơ. Ông nào xài thảm taplo che nó là đèn sáng hoài nên em biết

Hạng F
29/10/16
11.503
21.754
113
Pháp
Cho mình hỏi ở cái xe mình cũng giống cái hình minh hoạ, lái lỗ áp sát kính là cảm biến gạt mưa. Nhưng mình để ý bên cạnh nó còn có một cái lỗ kiểu như camera nữa dùng làm gì nhỉ?
Tôi biết chắc là kính chiếu hậu (trong) của bác đổi màu.

Đây là chức năng đổi màu của kính chiếu hậu, phù hợp tuỳ theo mức độ ánh sáng, nó có 2 cảm biến trước và sau, phía sau dành khi có đèn xe sau quá chói thì nó sẽ sậm lại, còn khi trời khá tối thì nó sẽ sáng ra.

Bạn thử lấy băng keo đậm che lại và vào trong xe sẽ thấy kính chiếu hậu của bạn thay đổi ngay

Nó được gọi là kính Electrochrome / Electrochromic

• Like
Reactions: Momo Velia Deviluke
Hạng F
29/10/16
11.503
21.754
113
Pháp
Em thì không có vấn đề với gạt mưa tự động, vì mình có thể muốn nó theo ý của mình .... em chỉ giật mình là hệ thống phanh khẩn cấp (lúc mình lo ra, không chú tâm) nó thắng thấy .. thương luôn vậy đó ...

• Haha
Reactions: Perenco