Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
Cái đó chắc thay luôn cần gạt. Xe e có 7 nấc 4 nấc tự động và 3 thủ công.
Cái nhược của tự động là các nấc thủ công bị bớt lại thì phải, xe em hình như 5 nấc độ nhạy tự động và 2 thủ công, bị cái nấc low thủ công nó cũng gạt nhanh quá, trời mưa nhỏ khá bực, tự động tèo rồi, chắc phải đi thợ điện check để sửa

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Em đang chạy con san 2020, lúc nắng chuyển sang mưa thì nó tự động gạt tốt, nhưng mưa lớn xong lâm râm thì khi gạt khi không, không được nhạy lắm.

• Haha
Reactions: Tin7117
Hạng B1
5/10/16
98
89
18
32
Cái lúc mưa to chờ nó gạt nhanh thì nó gạt như cụ già 90, lúc mưa nhỏ lại nó gạt như thanh niên 18.. nên h trời mưa a chỉnh tay cho nó khỏi ức chế

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Xe mình đi cái gì cũng chỉnh bằng cơm nên mạnh dạn nhảy vô phán "tính năng này có hay không có cũng chẳng sao, chỉ nhích có một ngón tay thôi mà".
Ừa phán thì vậy chứ thèm nhỏ dãi, nó mà gắn vào xe mình chắc sướng tê :D:D:D

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Trong gói bảo dưỡng định ký tại Hãng của 1 số loại xe có chức năng Pilot....thì mục dung dịch vệ sinh rửa kính riêng cho phần kính có Hộp chứa Camera ASDM + Cảm biến gạt mưa....Do vậy nên vệ sinh rửa kính phần nầy sẽ cải thiện độ chính xác.

Hạng D
21/12/17
1.772
2.736
113
40
Cái lúc mưa to chờ nó gạt nhanh thì nó gạt như cụ già 90, lúc mưa nhỏ lại nó gạt như thanh niên 18.. nên h trời mưa a chỉnh tay cho nó khỏi ức chế
Con xe Nam Triều Tiên đời mới của em cũng có, nhưng nó gạt cũng trời ơi đất hỡi lắm.

Hôm mới lấy xe được vài bữa, chở mụ vợ đi mà gặp ngay lúc trời mưa lâm râm, mừng quá: đây là cơ hội cho ta "biểu diễn" cho mụ lé mắt chơi.

- Vợ: Trời mưa rồi kìa, ông quên gạt nước hả?

- Em: Bà lo gì, xe này có gạt nước tự động, cứ chờ mà coi.

Mưa nặng hạt một chút, cái cần nó tự gạt cái rẹt, sạch bóng. Em vênh mặt: Thấy chưa? Bà lạc hậu quá!

Nhưng... sau đó kính lái ngày càng đọng nhiều nước, mà chờ hoài nó không chịu gạt, kính lái mờ dần... mờ dần... Em thấy càng ngày càng khó quan sát, nhưng vẫn ngoan cố, đợi nó tự gạt...

Mụ vợ sốt ruột: Gạt tay đi ông nội, thấy đường gì nữa đâu mà chạy!

Em đành gạt tay mà còn ấm ức lắm, sau đó lại chuyển qua gạt tự động tiếp coi sao. Kết quả là gần như ngay lập tức, nó gạt ào ào như cái quạt trần tới cả chục lần, mặc dù mưa nhỏ hơn cả lúc nãy.

Mụ vợ ôm bụng cười bò: Phải chi "nước" ít vậy mà ông cũng "gạt" khí thế như nó, tui được lợi biết mấy. Hí hí!!!".

Phải nói là bữa đó em quê độ quá xá!!!

Kết luận: Mưa lớn thì nó gạt cũng ngon, còn mưa nhỏ thì cũng hên xui lắm.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.055
113
Pháp
Con xe Nam Triều Tiên đời mới của em cũng có, nhưng nó gạt cũng trời ơi đất hỡi lắm.

Hôm mới lấy xe được vài bữa, chở mụ vợ đi mà gặp ngay lúc trời mưa lâm râm, mừng quá: đây là cơ hội cho ta "biểu diễn" cho mụ lé mắt chơi.

- Vợ: Trời mưa rồi kìa, ông quên gạt nước hả?

- Em: Bà lo gì, xe này có gạt nước tự động, cứ chờ mà coi.

Mưa nặng hạt một chút, cái cần nó tự gạt cái rẹt, sạch bóng. Em vênh mặt: Thấy chưa? Bà lạc hậu quá!

Nhưng... sau đó kính lái ngày càng đọng nhiều nước, mà chờ hoài nó không chịu gạt, kính lái mờ dần... mờ dần... Em thấy càng ngày càng khó quan sát, nhưng vẫn ngoan cố, đợi nó tự gạt...

Mụ vợ sốt ruột: Gạt tay đi ông nội, thấy đường gì nữa đâu mà chạy!

Em đành gạt tay mà còn ấm ức lắm, sau đó lại chuyển qua gạt tự động tiếp coi sao. Kết quả là gần như ngay lập tức, nó gạt ào ào như cái quạt trần tới cả chục lần, mặc dù mưa nhỏ hơn cả lúc nãy.

Mụ vợ ôm bụng cười bò: Phải chi "nước" ít vậy mà ông cũng "gạt" khí thế như nó, tui được lợi biết mấy. Hí hí!!!".

Phải nói là bữa đó em quê độ quá xá!!!

Kết luận: Mưa lớn thì nó gạt cũng ngon, còn mưa nhỏ thì cũng hên xui lắm.
Coi ichừng bác bị gạt nước lừa thôi, chứ vận tốc 1 là nó cà giật, còn 2, 3 trở đi thì nó khác, còn có chế độ chỉnh vận tốc quạt nửa.

• Like
Reactions: khanhkntg