Hạng D
10/1/13
2.147
1.619
113
Mà em vẫn chưa hiểu là thế quái nào cái biển báo cấm dừng cấm đậu chỉ áp dụng cho xe 4b nhỉ?

Xe 2 B chiếm lề đường chứ ít khi chiếm lòng đường trừ phi mấy quán nhậu đông khách quá.

Rồi em cũng ko hiểu nếu cấm dừng thì theo đúng luật khách muốn bắt taxi phải đi bộ ra tận chỗ ko cấm dừng mới bắt được taxi chứ làm sao taxi dừng lại cho khách lên xe được?

Cấm dừng cấm đỗ chứ lên xuống khách bình thường. Chắc bác nhầm gì đó về cái qui định cấm dừng rồi.

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Em đi đường này thường, cấm gì, xe vẫn đậu tè le, cái cầu sắt qua PXL cũng cấm mà có mấy tài nữ vẫn cho xe phi qua ào ào, được cái đường này ít thấy bồ câu xuất hiện.

Vài phút chắc không sao đâu bác, nếu có sao thì nhờ anh Minh lo cho.

Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
Mà em vẫn chưa hiểu là thế quái nào cái biển báo cấm dừng cấm đậu chỉ áp dụng cho xe 4b nhỉ?
Biển 130 áp dụng cho tất cả các loại xe cơ giới --> chỉ có điều xe ôtô bị chú ý nhiều hơn vì nhiều tiền hơn và xe 2 bánh hầu hết leo lên vỉa hè chứ không để dưới lòng đường (nếu có phạt thì phạt theo quy định về dừng, đậu, để, lấn chiếm vỉa hè).

• Like
Reactions: sherlock84
Hạng B2
1/3/13
374
339
63
Em đi đường này thường, cấm gì, xe vẫn đậu tè le, cái cầu sắt qua PXL cũng cấm mà có mấy tài nữ vẫn cho xe phi qua ào ào, được cái đường này ít thấy bồ câu xuất hiện.

Vài phút chắc không sao đâu bác, nếu có sao thì nhờ anh Minh lo cho.
6h ngày 26/3 mới áp dụng bác ạ

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
6h ngày 26/3 mới áp dụng bác ạ
Hiện đã có bảng áp dụng theo giờ từ 6-8h sáng và chiều từ 4-7h rồi mà bác, em thấy trong giờ cấm ấy, xe tè le.

Còn bác nói mới là từ 6-22h luôn mới là mới.

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
Tốt nhất là gọi người nhà ra đưa cháu vào. Không nên để cháu tự đi vào (dù nhà gần). Nếu cháu học gần hết cấp 2 trở lên thì an tâm cho cháu tự đi vào.

Ngoài lề: Xứ éo gì mà con nít đi ra đường cũng ko an tâm... vãi thặc =.=
Xứ thiên đường bác ợ :D:D:D

• Like
Reactions: TheShinichi