Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com
RE: Cảm giác khi lần đầu lái Grandis

Grandis khi đá pha (ở trạng thái không bật đèn) thì sáng cả pha và cốt đúng không các bác
Sai bác ơi, lúc này chỉ sáng pha thôi.

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53

Hix bữa giờ hình như e bị nhầm giữa đèn cốt và đèn sương mù thì phải. Cho e hỏi lại là đèn cốt là đèn kế bên đèn pha và đèn sương mù là 2 bóng tròn nằm bên dưới cản phải ko các bác?

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63

Trích đoạn: jambon

Hix bữa giờ hình như e bị nhầm giữa đèn cốt và đèn sương mù thì phải. Cho e hỏi lại là đèn cốt là đèn kế bên đèn pha và đèn sương mù là 2 bóng tròn nằm bên dưới cản phải ko các bác?
Đúng rồi bác, chính nó đó:D:D

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Các bác lái Gran có thấy khó ko?, Hôm vừa rồi đi xem xe thấy ưng quá nhưng sơ xe hơi to, nhất là để vợ cả lái thì sợ lắm. Gran chắc để đi chơi cuối tuần thì hợp, nhưng để đi làm hàng ngày sơ có kềnh càng quá ko? Đề nghị các bác có KN chia xẻ với, phân vân quá. Hôm trước đi xem xe, sale nói giá 37,6K chio loại G, hôm qua vừa gọi lại thông báo giá tăng ít nhất 1K.

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53

Trích đoạn: NamKhanh03

Các bác lái Gran có thấy khó ko?, Hôm vừa rồi đi xem xe thấy ưng quá nhưng sơ xe hơi to, nhất là để vợ cả lái thì sợ lắm. Gran chắc để đi chơi cuối tuần thì hợp, nhưng để đi làm hàng ngày sơ có kềnh càng quá ko? Đề nghị các bác có KN chia xẻ với, phân vân quá. Hôm trước đi xem xe, sale nói giá 37,6K chio loại G, hôm qua vừa gọi lại thông báo giá tăng ít nhất 1K.

Ko có giá 37,6 đâu bác, xe mới làm gì có giá đó coi chừng nó bịp bác đó. e mới múc grand chạy 6800km rồi nè mà hết cung 35k ra luôn giấy tờ (đóng thue tới 12tr lận MK bọn nhà nước này). Xe chạy lướt ko chê được chổ nào đâu bác. E cũng hay chạy đường nhỏ lắm ko vấn đề gì, nó hơi mập tí thôi ko ảnh hường gì đâu (mập và lùn mới đẹp đó :D) đi làm cũng ok luôn bác, bảo đảm bác đi đường kẹt xe khỏe re như đi xe gắn máy :D (vì ko cần chân côn hi hi).

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93

Trích đoạn: secooto

Grandis khi đá pha (ở trạng thái không bật đèn) thì sáng cả pha và cốt đúng không các bác
Sai bác ơi, lúc này chỉ sáng pha thôi.

Nhờ bác Jambon (hoặc bác nào có Grandis chưa lắp xenon) kiểm tra dùm em vụ này, em cảm ơn.

Chúc mừng bác Jambon lên hạng:).

@Sanglee: Đèn bác có ghi là 10.000k không? của em nó ghi 10.000k cá nhân em thấy nó hơi xanh, hay mắt em có vấn đề???:D

Hạng B2
19/12/06
155
0
0
Hà Nội

bác Sanglee có bí quyết gì mà đi hết có 13l/ 100km bác chỉ giùm em Ngàn lần cảm ơn bác

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Rạn đít phải ăn tầm 15L/100km trong TP.
Chẳng tin bác nào chạy được 13L.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Trích đoạn: jambon

...........(đóng thue tới 12tr lận MK bọn nhà nước này). Xe chạy lướt ko chê được chổ nào đâu bác. E cũng hay chạy đường nhỏ lắm ko vấn đề gì, nó hơi mập tí thôi ko ảnh hường gì đâu (mập và lùn mới đẹp đó :D) đi làm cũng ok luôn bác, bảo đảm bác đi đường kẹt xe khỏe re như đi xe gắn máy :D (vì ko cần chân côn hi hi).
Bác Jambon ơi , Vui thì vui nhưng không nên có những lời đại lọai như thế Bác nhé . Nội qui OS có nghiêm cấm vấn đề này(Dòng mà E bôi đen đó).
Chúc Bác luôn vui vẻ với OS nhé:D:D:D

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63

@NamKhanh03: khi lái Grandis góc chữ A to (chỗ kiếng hậu), khó quan sát khi muốn quẹo trái và không thấy mũi xe (do mũi xe thấp).Còn lại nói chung ổn, bác cứ vô tư đạp ga:):)
@jambon: xe bác đời đầu 2006, chưa đến 01 năm, đóng thuế trứoc bạ 3% là đúng rồi, bên sở thuế có đầy đủ giá các lọai xe, họ tính đúng đó, không sai đâu