Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
Mình mới lấy e vợ 2 này về hôm thứ 6 này phải đợi tới thứ 2 mới co thể lấy giấy tờ xe được nên chưa dám chạy nhiều. Nhưng nhìn cô vợ grandis thì ko thể nào ko lái thử được hix, đã chạy từ nhà chủ xe củ về và chạy vòng vòng ở khu nhà mình mới được chừng 15km cảm giác thì quá phê luôn (vì mới li di với cô nàng Jolie) và lần đầu tiên chạy số auto nữa
+ Thứ 1 là khi chạy vào giờ cao điểm rất khoẻ vì ko cần đạp chân "côn" chỉ cần 1 chân thắng xe cứ chạy tà tà trong đám đông
+ Thứ 2 xe dùng máy 2.4 công nghệ MIVEC (mình cũng ko hiểu công nghệ MIVEC là thế nào nữa có a e nào biết giải thích cho mình biết luôn nha ) chạy rất bốc chuyển số rất êm (mặc du vẫn cảm giác được số chuyển), Xe gầm thấp (khoảng sáng gầm 165mm) nên chạy rất đầm kể cả khi ôm cua hix nhưng bất lợi khi gặp ổ gà ổ voi.
+ Thứ 3 là nội thất khỏi chê rồi hơn hẳn INNOVA, còn so với CAP thì grandis rộng rãi hơn chút mọi ghế đều có chổ để ly (cap có 5 lổ để ly, grandis co toi 7 lổ để ly), hang ghế thứ 3 gập lại tương tự như cap nhưng rộng hơn đủ chổ cho 4 người ngồi đánh bài hay nằm ngủ thẳng cẳng luôn (1m65 thối ah với lại phải trượt hàng ghế thứ 2 lên tí xíu)
+ Thứ 4 hàng ghế thứ 2 có thể trượt như ghế lái và phụ lái và xếp lên như ghế trong rạp hát vậy
+ Thứ 5 dàn âm thanh kenwood cho chất luong am thanh rất tốt (thử với DVD ca nhạc hải ngoại) (theo mình nghe đó nha còn ai có yêu cầu cao hơn thì chắc phải cho thêm money vao rui hi hi). E captiva ko co dvd ma cũng ko có LCD luôn chán thiệt đó.
+ Thứ 6 máy lạnh rất cool vì mổi ghế đều có máy lạnh riêng, cứ 1 ô ra hơi lạnh sẽ kèm theo 1 ô đèn khi bật đèn lên trông rất ngầu giống như trên máy bay vậy hi hi
+ Thứ 7 có thắng ABS, 2 túi khí đôi
+ Thứ 8 dàn khung xe cứng cáp chao chuốt hơn hẳn chú e captiva nhiều, do là e đã định mua e captiva vì thấy nó đẹp wá đi nên cứ tới showroom xem mãi mà xem hoài thì càng thấy nó không tỉ mỉ lắm như nhưng chổ hở khi mở của số 5 ta se thấy nhưng vùng gợn như ba giới hoặc như bộ phận khoá cửa bằng nhựa của cap cũng ko bằng.
+ Thứ 9 vì số tự đông máy 2.4 nên không biết nó ngôn bao nhiêu xăng cho 100KM trong nội thành và ngoại thành nữa cái này e chưa kiểm tra đựơc chắc phải vài ba ngày nữa mới test dc cái dụ này.

Nói thật tới bây giờ e chưa tìm thấy chổ nào để chê Grandis cả chỉ có vấn đề tiêu hao nhiên liệu là e còn băng khoăn trăn trở thôi vì chưa có giấy tở để đi cap (vung tàu )

Hix không biết con óc xiết bánh xe của grandis trong hãng bán nhiêu hen, xe mình bị mất 1 con óc ra an duong vuong nó chỉ bán óc đầu dẹp chứ ko bán óc đầu tròn nó bảo óc đó chỉ có hãng mới có. Bác nào biết cho e xin cái giá nha cam ơn nhiều hi hi [:eek:]

Có bác nào nghỉ tới sunroof cho grandis ko? :D

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng
RE: Cảm giác khi lần đầu lái Grandis

Bác quên nói bác cưới em nó bao nhiêu tiền, đời nào? Chạy Grandis sướng quá bác nhỉ?! :D

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53

Trích đoạn: HuyTQ

Bác quên nói bác cưới em nó bao nhiêu tiền, đời nào? Chạy Grandis sướng quá bác nhỉ?! :D

Đời đầu 2006 xe chạy 6800 km có 1 dvd kenwood phía trước 2 lcd gối đầu 1 camera de màu giống như grandis elegan mua tới 34K lận xe còn rất mới, còn bảo hành, bảo hiểm 2 chiều tới tháng 12/2007. Bác thấy giá đó mắc lắm ko?
Lần đầu chạy số auto nữa nên mọi thứ thấy ok.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/6/05
141
32
28

CHúc mừng bác nha !!! Grandis chạy ...ngon. Như vậy là "chồng " cũ của em nó đã rô đai giùm bác rồi. Khoảng 13L/100K, khỏi lăn tăn nữa hén bác .
Chúc bác hạnh phúc với vợ mới.!!!! ;);)

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53

Trích đoạn: sanglee

CHúc mừng bác nha !!! Grandis chạy ...ngon. Như vậy là "chồng " cũ của em nó đã rô đai giùm bác rồi. Khoảng 13L/100K, khỏi lăn tăn nữa hén bác .
Chúc bác hạnh phúc với vợ mới.!!!! ;);)

Ủa vậy ra bác sanglee là ai vậy? Xin cho biết danh tánh và quan hệ thế nào với vợ 2 của e vậy??? ;)

Hạng B2
24/6/05
141
32
28

Trích đoạn: jambon
Ủa vậy ra bác sanglee là ai vậy? Xin cho biết danh tánh và quan hệ thế nào với vợ 2 của e vậy??? ;)

Zời ơi, bác thịt nguội đa nghi quá ta !!! Em chỉ chân thành chúc mừng bác thui !!! ;););). Chả là em cũng có 1 con Grandis giống bác mờ . Lập hội Grandis đi thôi !!!!!!

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Rodage dùm mà mất những 10k mỹ kim. :)

Hạng D

Grandis đẳng cấp hơn, giá cao hơn Cap và Inn nên fải ngon hơn là đúng rồi. Giá mua mới hơn nhau tới 10K, làm sao mà so sánh được hở bác jambon.
Cũng chúc mừng bác cưới được vợ ngon wá...:D

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53

Trích đoạn: quangtin

Grandis đẳng cấp hơn, giá cao hơn Cap và Inn nên fải ngon hơn là đúng rồi. Giá mua mới hơn nhau tới 10K, làm sao mà so sánh được hở bác jambon.
Cũng chúc mừng bác cưới được vợ ngon wá...:D

uhm nhỉ ý e là cùng số tiền đó và nếu có thể chọn thì e chọn grand đó mà. Cap và grand mỗi xe mỗi cái đẹp khác nhau mà cái nào e cũng mê :D Cám ơn bác.

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53

Trích đoạn: sanglee

Trích đoạn: jambon

Zời ơi, bác thịt nguội đa nghi quá ta !!! Em chỉ chân thành chúc mừng bác thui !!! ;););). Chả là em cũng có 1 con Grandis giống bác mờ . Lập hội Grandis đi thôi !!!!!!

Bác cũng đang chạy grand luôn ah, cho e hỏi tí nhé. Xe bác có gắn nẹp che mưa ko? e tính gắn vào sợ nhìn thấy ko đẹp quê nên e còn phân vân. với lại áp suất lốp cho bánh trước và sau là nhiêu thì ok hả bác.