HP confirmed
Hạng C
11/12/03
776
1.769
93
Chào các bác,

Tôi không biết có đúng không nữa nhưng khi ngồi quen một loại xe khác To, sang ngồi To tôi thấy có cảm giác ù ù tai ???. Trước kia tôi đi BMW 320 đời 1998 ngồi sang Camry 2.4 của ông anh thấy cảm giác này, hiện tại tôi đang đi Gala, ngồi sang Altis cũng có cảm giác ấy mặc dù Altis cách âm tôt hơn Gala rất nhiều, không hề có tiếng ồn từ gầm như Gala.

Không biết có phải To kín quá không (tôi nghĩ là do xe kín quá, máy lạnh thổi khí vào trong làm cho áp xuất trong xe lớn hơn bên ngoài một chút gây cảm giác ù tai chăng???).

Các bác có thấy thế không? xin cho ý kiến với.

• Like
Reactions: vthanh6
O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam
RE: Cảm giác ù tai khi ngồi Toyota

Làm gì có chuyện máy lạnh thổi khí vào làm tăng áp suất ù tai, gió vào ắt sẽ có lỗ chui ra, thường thì xe SEDAN không khí chạy ra sau cốp sau sau đó chui ra dưới Bumper sau chính vì thế mùa hè chạy máy lạnh đi đường dài cốp sau mát rượi luôn
Mà bác có chắc Altis cách âm tốt hơn Gala rất nhiều không ?

• Like
Reactions: realman_80

...em nghi ngờ cái sự tốt của Toy...giả sử bác HP nói đúng, thế thì chắc là Toy VN dùng công nghệ hàng không để điều áp cabin[8|]mà như vậy cái quạt gió máy lạnh chắc được liệt vào hàng cực khỏe luôn...:D

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

Camry thì sao em ko bít chứ Altis thì ko cách âm tốt đến cỡ vậy đâu [8D] - bác thử đi Altis dưới trời mưa xem thì sẽ bít là xe nào cách âm tốt hay ko thui ...

[8|]

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
776
1.769
93

Trích đoạn: nho_vo

Làm gì có chuyện máy lạnh thổi khí vào làm tăng áp suất ù tai, gió vào ắt sẽ có lỗ chui ra, thường thì xe SEDAN không khí chạy ra sau cốp sau sau đó chui ra dưới Bumper sau chính vì thế mùa hè chạy máy lạnh đi đường dài cốp sau mát rượi luôn
Mà bác có chắc Altis cách âm tốt hơn Gala rất nhiều không ?

To bác Nhớ vợ:

Tốt hơn bác à đặc biệt là tiếng lốp xe rào rào ở đường vọng lên sàn khi xe qua các đường rải đá nhỏ, còn việc ù tai không biết có ai có cảm giác đó không nhỉ, tôi không biết giải thích thế nào...

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Âm thanh ù này là âm cộng hưởng những rung động do máy xe, gầm xe lên vỏ thùng xe gây ra. Có thể khắc phục bằng cách dán các loại vật liệu cách âm lên vỏ thùng xe để hạn chế sự rung động của vỏ xe.

Em đoán thế thôi chứ chính xác như thế nào thi...biết chết liền!:D:D:D

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Toyota chắc là giống phi cơ phản lực khi cất cánh hay hạ cánh đó, ù tai. bác nhớ mang chewing gum trước khi lên Toy nha. :D
:D:D:D

Đã bị khóa
18/8/04
63
6
8

Hạ kính xuống một chút là hết ù ngay !

...hè...hè...nếu Toy mà như máy bay phản lực thật thì làm sao có chuyện muốn hạ kính lúc nào thì hạ:D...giống như máy bay ấy, ko được mở của khi đèn áp suất khoang báo đỏ...:D...trời....:D

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

các bác phán bậy bạ quá!Nghe em phán này: bác HP bị bệnh về tai,cần khám lại cấu tạo của tai!!;)