Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Vậy có thủ thuật nào để kiểm tra cao su chân máy đến hạn thay mà k phải tốn tiền kiểm tra k bác? :D
Kêu thợ nâng lấy con đội chống lên. Nếu ko rung như lúc ko chống thì cao su tèo. Cái này thợ nào cug biết mà

Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi
Anh đừng có nghe mà thay cau su chân máy nha, tiền mất tật mang, nó không có nhão nhanh vậy đâu.
Thứ nhất xe nào nó cũng sẽ rung khi vào D mà đạp thắng thôi, xe anh mã lực cao nên hiện tượng này càng nhiều thôi vì máy nó muốn xe tiến tới mà mình lại gìm nó lại.
Thứ hai có thể cảm giác của anh nhạy hơn người khác nên chỉ xuất hiện hiện tượng nhỏ thôi cũng đã cảm nhận được.

Hạng B2
19/6/07
132
4
18
50
Exlplorer 2017 của mình khoảng 06 tháng nay mới bị giật và kêu cụp lớn khi vào số tới hoặc lui lúc máy nguội (vào sáng lúc mới khởi hành đi làm việc, tối khi ở chổ làm ra về). Nếu khi đề máy đạp khởi động ga hết chân ga không số nhiều cái thì không bị. Xe bị gì nhờ các bác tư vấn giúp ! Cảm ơn trước !

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Rung nhẹ rất mượt như bác nói thì không có vấn đề gì đâu, xe 5 năm đổ lại không có chuyện cao su chân máy lão hoá đâu, làm gì mà lởm nhanh thế.

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Exlplorer 2017 của mình khoảng 06 tháng nay mới bị giật và kêu cụp lớn khi vào số tới hoặc lui lúc máy nguội (vào sáng lúc mới khởi hành đi làm việc, tối khi ở chổ làm ra về). Nếu khi đề máy đạp khởi động ga hết chân ga không số nhiều cái thì không bị. Xe bị gì nhờ các bác tư vấn giúp ! Cảm ơn trước !
k giật thì thôi bác. Xe e nếu hạ kính xuống mà vào số cũng nghe kêu cái cóc nhỏ mà có sao đâu. Với anh để ý có đi mưa hay rửa xe k. E rửa xe xong mà k nhớ kéo thắng tay lên là nó dính thắng. Phải đạp ga mạnh mới nhả.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
cao su chân máy, chân số. cách thử hay nhất là để N, đạp vòng tua lên 3-4k xem rung bần bật không.

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Em nghĩ lọc xăng, dầu hộp số
Xe e bên kỹ thuật nói là k có lọc xăng bác ợ. Nó nằm nguyên trong cụm bơm chừng nào hư bơm thì thay nguyên cụm là tầm 6tr chứ k có thay lọc xăng. Chỉ có xúc rửa bình xăng nếu có yêu cầu. Còn dầu hộp số thì hình như vừa thay lúc 30k theo lịch bảo dưỡng hãng.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
9/2/18
3.396
4.992
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Xe e bên kỹ thuật nói là k có lọc xăng bác ợ. Nó nằm nguyên trong cụm bơm chừng nào hư bơm thì thay nguyên cụm là tầm 6tr chứ k có thay lọc xăng. Chỉ có xúc rửa bình xăng nếu có yêu cầu. Còn dầu hộp số thì hình như vừa thay lúc 30k theo lịch bảo dưỡng hãng.
Vậy quá ngon rồi, xe em trung bình 40k thay lọc gần 3tr! Hỏng bơm chắc cũng phê

Hạng F
29/10/16
11.566
22.053
113
Pháp
Bạn thử xem và kiểm tra nhớt hộp trước, sau đó tính tiếp
Anh đừng có nghe mà thay cau su chân máy nha, tiền mất tật mang, nó không có nhão nhanh vậy đâu.
Thứ nhất xe nào nó cũng sẽ rung khi vào D mà đạp thắng thôi, xe anh mã lực cao nên hiện tượng này càng nhiều thôi vì máy nó muốn xe tiến tới mà mình lại gìm nó lại.
Thứ hai có thể cảm giác của anh nhạy hơn người khác nên chỉ xuất hiện hiện tượng nhỏ thôi cũng đã cảm nhận được.
  • KIểm tra chân máy trước khi đụng đến
  • Mấy cái chân máy bằng cao su kh có giá liên thành đâu, chỉ sợ thợ ráp bậy bạ mà thôi
  • Với khí hậu nóng ở VN, nước thì có độ PH yếu, thì cao su mau hư, điều nầy các bác biết mà
  • Xe mã lực cao kh có nghĩa là vào D nó rung máy đâu bạn à,
  • Còn cái cuối cùng ..... nhưng để xem chủ thớt đã giải quyết chưa