Hạng F
29/10/16
11.557
22.040
113
Pháp
Chai anh đổ trước đó là Engine, súc rửa động cơ. Còn em nói là Fuel, súc rửa hệ thống xăng, kim phun,.. cái này đổ đầy xăng rồi đổ 1 chai trực tiếp vô bình xăng, sau đó chạy tới gần cạn. Anh cứ thử, không được tính tiếp.
Coi chừng ... các bác sẽ có ... bất ngờ xãy ra ... Nhưng phải có điều kiện khi đổ món nầy vào nha ... Em giải thích sau, nếu cần hỏi

Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Coi chừng ... các bác sẽ có ... bất ngờ xãy ra ... Nhưng phải có điều kiện khi đổ món nầy vào nha ... Em giải thích sau, nếu cần hỏi
Điều kiện j v bác :D

Hạng F
29/10/16
11.557
22.040
113
Pháp
Điều kiện j v bác :D
1-Vậy hoá chất nó nhằm mục đích gì
2- trên các ống dẩn xăng đến kim phung bạn có qua phần lọc không ?
3 -Lọc xăng của bạn là thứ gì, loại gì ?

Coi như điều kiện, xăng tốt, không cặn, bình xăng sạch, luôn đổ xăng đầy khi xuống còn 1/4

Nếu bạn dùng thứ nầy chừng 2 lần đầy bình là nên thay lọc và kiểm tra lọc ngay nhé ... đó là điều quang trọng nhất

Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
1-Vậy hoá chất nó nhằm mục đích gì
2- trên các ống dẩn xăng đến kim phung bạn có qua phần lọc không ?
3 -Lọc xăng của bạn là thứ gì, loại gì ?

Coi như điều kiện, xăng tốt, không cặn, bình xăng sạch, luôn đổ xăng đầy khi xuống còn 1/4

Nếu bạn dùng thứ nầy chừng 2 lần đầy bình là nên thay lọc và kiểm tra lọc ngay nhé ... đó là điều quang trọng nhất
em ra hãng cố vấn có giải thích là xe này k thay lọc vì lọc nằm trong cụm bơm xăng. Nếu bơm hư thì mới thay cả cụm bơm còn k thì chỉ cần súc rửa bình xăng thôi. E chưa dùng cái này bao h :D. E cũng vừa mới thay 4 cái bugi theo lịch bảo dưỡng luôn. nhìn bugi cũ cũng có thể thấy được tình trạng khá tốt. đầu bugi vẫn còn màu vàng chỉ hơi sậm màu k đóng muội than gì cả.

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
bất ngờ xãy ra là gì nói rõ giúp anh em luôn đi anh.

Tại thường tầm 5,000km - 8,000km em đổ 1 lần (sonax); chạy tới tầm 37,000km thì em thay lọc xăng, em có lấy cái lọc xăng cũ ra súc rửa thử thì thấy nó cũng không dơ lắm, màu ngà ngà nhẹ như nước trà lợt thôi, không đậm, súc mấy lần là thấy nước trong luôn.

Nếu đổ cái đó mà có hại gì thì cảnh báo rõ để anh em biết mà tránh luôn. Nhiều khi có mà em chưa bị nên chưa biết. thanks anh!