Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Kính gởi bác chủ và các bác tham gia trong thớt này
Theo em thấy mọi người đều là những người hiểu biết và đam mê xe thật sự
Những ý kiến và nhận định của các bác đều có quan điểm và lí lẽ rõ ràng nhưng e thiết nghĩ phạm là những người hiểu biết những thông tin đưa ra cần sự chính xác và khách quan nhất có thể, và cũng ko nên dùng ý kiến của nhiều người để lấy làm chuẩn mực vì thực sự chả có chuẩn mực nào cả.

Cụ thể về một vấn để như :
Mâm xe lớn các bác đều biết là sẽ ồn, nhưng ngoại quan thì nhìn sẽ rất đẹp và hầm hố. tuỳ sở thích.
Đẹp thì có thể thấy rõ nhưng độ ồn thì trực tiếp mới cảm nhận dc cần có sự trải nghiệm thực tế nên ý kiến của các bác đi trước là vô cùng hữu ích cho những người mới chưa dc trải nghiệm nhiều.

Trong những lời phát biểu của các bác em thấy có những cái ko nên dễ gây hiềm khích, ảnh hưởng đến cả những người đang tham gia, tham khảo thớt.

Về bác chủ :
Khi có sự góp ý, cần sự bình tĩnh kiểm tra thông tin, hỏi rõ tại sao trả lời từ tốn nhẹ nhàng, tôn trọng.
Nếu đó là 1 ý kiến hợp lý trong 1 "phương diện so sánh khác" thì nên đưa vào bài viết để tăng thêm cảm nhận cho người đọc.

Về các bác góp ý :
- Về mặt quan điểm cá nhân nêu ý kiến cá nhân của mình nói rõ tại sao và ko nên phê phán quan điểm cá nhân của người khác
- Về mặt " tuổi tác " các bác lớn tuồi hơn cần phát ngôn đúng theo vai vế và tuổi của các bác , cách bảo vệ quan điểm nên dựa vào kinh nghiêm và những trải nghiệm các bác có. E nghĩ ko nên quy người khác vào thể loại này hoặc thể loại kia, nguồn gốc ra sao... ai cũng một thơi trẻ trai, cũng từng nhiệt huyết đam mê như thế, nếu là các bác bị vùi dập như thế thì các bác sẽ cảm giác thế nèo .

Vì một cộng đồng OS lớn mạnh, là 1 diễn đàn đáng để tham gia học hỏi, kính các bác
Bác nói hay. :3dtangqua:

Hạng B2
14/3/16
313
158
58
ông này nói giống tụng kinh quá.đã vậy phát âm ko chuẩn nữa. Clip nào vô cũng kêu mình bằng bé.Chào các BÉ.
không biết có bác nào nghe giống em không hay tai e có vấn đề
Chào các bác chứ
Chắc do chất giọng nên bác nghe thành bé đó :3dcuoigif:

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chú làm như chú là MC nổi tiếng hay chuyên gia đánh giá xe chuyên nghiệp hả mà bảo người ta bới móc? Hay đó là Hot FB? Clip này được share từ 1 thành viên cho group những ai đang đi BMW - Chia sẻ kinh nghiệm khi họ thấy được cái phát ngôn bảo là "Chọn BMW là người thích phong cách trẻ trâu", còn chú dám offline mà nói cái câu đó trước những người đang đi BMW không?. Cãi CÙN là chú đó chú em, bị người khác bắt bẻ quê đến mức k dám trả lời nói toàn ba xàm ba láp mới là CÙN đó.

Thôi được rồi ông, người ta có sai thì người ta cũng đã sửa lại. Công kích nhau lam gì "Dĩ hòa vi quý" đi :) Còn k ưa nhau hay ghét nhau thì đừng vào topic nữa, cãi nhau trên này chỉ càng làm các thành viên khác nhìn 2 người chả ra gì thôi.

• Like
Reactions: Minh Lữ
Hạng D
9/2/15
1.125
6.598
113
Mấy anh ép em chủ topic quá. Em còn trẻ tuổi mà đc như vầy là cũng OK lắm rồi. Hồi trẻ mấy anh được vậy hông ?
:3dcuoi:

• Like
Reactions: Dân đen
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Con này lên showroom nhìn rồi, nhưng giá 1.65 tỷ chắc là khó bán, hồi mới lên còn báo là 1.72 tỉ. Mấy dòng 5 7 tỷ đắt tí nhưng vẫn có kiểu mua theo phong cách, còn tầm này thuộc diện ăn chắc cẩm ky, cố quá xe đức, chênh quá thì quá cố luôn.
Con này dụ mấy mẹ bỉm sữa hoặc thiếu gia mới du học về thì còn ok chứ thành phần đi làm với lao động chính thì bỏ đi hết.

Tập Lái
4/7/16
8
3
3
45
"Em viết bài A4 này là từ tháng 6, lúc Mer vẫn còn giá cũ chứ chưa cập nhật giá sau 1/7 theo anh Tín nói. Sở dĩ bây h mới lên là do phải chờ clip dựng xong. Mà hình như giá A4 cũng lên sau 1/7 rồi nha bác."

Vậy thì bạn cần phải biên tập lại bài viết 1 lần nữa rồi hãy đưa lên diễn đàn và quảng cáo chứ
Mà mình nghỉ bạn chỉ PR cho hãng audi thôi,audi kêu bạn viết sao bạn viết y như vậy.
Để giá từ 1 tỷ 650 khách hàng sẽ bấm bụng tới xem như thế nào,có đáng hay không.
Còn để giá 1t750 bảo đảm không có ai quan tâm tới.
Hy vọng topic này đươc đích thân tổng giám đốc điều hành audi ở Việt Nam đọc được.
Tôi sẽ thán phục khi đích thân tổng giám đốc công bố giá bán niêm yết

Hạng C
12/4/13
832
11.155
93
Thấy cái clip của bác chủ thì em kg muốn xem rồi, giá như bác từ tốn lại một chút có vẻ hợp lý hơn! Bác để ý xem, còm của bác dài như sông Đồng Nai mà kg một ai thích! Em nghĩ bác nên vê làm xe máy đi, dẫu sao môi trường đó thượng vàng hạ cám gì cũng có tất, phù hợp với bác hơn! Thấy bác tay đôi chày cối như vậy là kg nên rồi! Chưa lớn được bác à! Về lại chỗ cũ một thời gian nữa bác nhé!
Còn nói về em A4 này , lúc đầu em cũng định mua cho bx, nhưng qua xem vài lần và tham khảo vài nơi thì em đá đặt C300. Vì em thích option của nó, thêm vào đó hàng ghế sau rộng rãi hơn! Nhiều khi mua xe cũng là cái duyên cũng nên!

Hạng C
11/2/09
628
547
93
Tranh luận kiểu này hình như Os xảy ra thường lắm. Em qua otofun đây. Keke