Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
RE: Cảm nhận của một người tiêu dùng Mỹ về Santa Fe

Bác Namkhanh03 dạy chí phải, Số tay em toàn lên, xuống dốc thôi, tiện lắm, đi lâu rồi cũng quen quen nên dạo này đường trường lúc vựơt em cũng nghịch thử phang số tay, thấy khoai khóai. :D:D:D

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Các Bác cho em hỏi sao chế độ thể thao nó chỉ có 1 và 2 thôi vậy?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: seaman

Chỉ có + và - để lên/xuống số từ 1-5.

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Trích đoạn: Kienvang

Trích đoạn: seaman

Chỉ có + và - để lên/xuống số từ 1-5.

Hôm chạy thử Santa Fe nhập qua Hyundai em chỉ thấy +/- nó hiện trên đồng hồ chỉ có 1 và 2 thôi mà. Hay là lại có vấn đề gì nữa với em nhập này?

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Em quên mất 1 chi tiết: hôm thử chỉ chạy loanh quoanh trong khuôn viên Hyundai Nam Việt ngã 3 Vũng tàu nên không đi nhanh được. Có khi nào do chạy ở tốc độ chậm nên khi gài sang chế độ manual nó không thể hiện các số cao hơn??? Các Bác kiểm tra giúp lại chi tiết này nhé.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Số tự động kiểu này thì các số nó tương ứng với vòng tua máy & tốc độ xe bác ạ, bác chạy chậm thì không thể vào sô lớn được đâu

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Chạy số tự động thì khi xe bác chưa đạt tốc độ cần thiết hộp số sẽ không cho bác sang số lớn hơn đâu. Bác chạy chậm thì xe sẽ tự về số thấp nhưng chạy nhanh thì bác phải tự lên số. Đường nội thành thì chưa em chưa lên đựoc số 5 lần nào.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Chạy SF máy dầu khi lên dốc cao (như Tam Đảo) thì em thấy phải dùng số tay. Vì nếu để ở chế độ tự động hoàn toàn thì xe sẽ bị ỳ.