Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
...Cho em hỏi là khoá xe có tiếng beep không ah...
...Với lại nước làm mát máy...sẽ ở mức giữa phải ko ah...(như hình)
Em mới cưới vợ 2
Tư vấn giúp em vớiView attachment 2083626
Khi bấm lock xe (trên remote hoặc nút bấm trên tay nắm cửa trước) thì xe có phát ra tiếng bíp.

Trong hình là đồng hồ báo nhiệt độ động cơ chứ không phải báo mức nước làm mát. Mức giữa như vậy là bình thường. Mức nhiệt độ mà tiến gần mức H (hot) mới đáng báo động.

Mình nhớ chuyện vui (nhưng thật 100% ở cơ quan mình) là 2 ông lần đầu đi nghỉ mát với cơ quan ở khách sạn 4 sao ở Đà Lạt. Vòi nước nóng lạnh trong nhà tắm bên đỏ ghi là H, bên xanh ghi là C. Hai ông bàn bạc một hồi rồi đi đến kết luận là H là hết và C là còn. Cho nên cứ gạt hết qua C khi tắm. Hậu quả là cả hai ông đều bị phát lãnh, sáng ra chửi khách sạn nhoi trời:)

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Các anh thấy đèn pha zin của Xpander đủ sáng không? Mình bị cận thị nên buổi tối lái xe thấy có vẻ không được sáng lắm. Hay tại bây giờ nhiều xe trên đường độ đèn sáng quá?
Đèn zin H4 halogen theo xe thì chỉ có một chuẩn standard thôi bác. Thường thì khi mua về người sử dụng thường thay bằng bóng siêu sáng Philips hoặc Osram cho anh sáng tốt hơn với giá thành thấp (khoảng vài trăm ngàn cho 2 bóng H4) nhưng mau đứt bóng hơn. Bây giờ xu hướng mới là dùng bóng H4 LED thì sáng trắng hơn và tuổi thọ cao hơn nhưng cũng mắc hơn (khoảng hơn 1 triệu đồng) so với bóng halogen, nhưng không thay đổi gì về cấu trúc đèn hiện hữu, chỉ thay bóng mới vào chổ bóng cũ.

Nhiều bác có tiền thì độ lên bi LED hoặc bi Xenon (bỏ luôn cấu trúc đèn H4 cũ) nhưng giá thành rất cao (gấp 10- 20 lần).

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
11/11/16
1.166
1.015
143
46
Bóng tăng sáng của Philips rất tốt, vẫn giữ nguyên công suất theo bóng chuẩn nên không lo lắm. Còn đèn gầm em nghĩ nên dùng bóng Led cho ánh sáng vàng chạy đêm sẻ tốt hơn
Còn bác nào bị cận thì điều đầu tiên phải làm kính đeo đúng độ và có chống lóa và tiếp theo là nên dán kính lái bằng phim xịn Vkool hay 3M, loại phim đó cũng hạn chế lóa đèn khi chạy đêm:)

• Like
Reactions: scrlinh
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Bóng tăng sáng của Philips rất tốt, vẫn giữ nguyên công suất theo bóng chuẩn nên không lo lắm. Còn đèn gầm em nghĩ nên dùng bóng Led cho ánh sáng vàng chạy đêm sẻ tốt hơn
Còn bác nào bị cận thì điều đầu tiên phải làm kính đeo đúng độ và có chống lóa và tiếp theo là nên dán kính lái bằng phim xịn Vkool hay 3M, loại phim đó cũng hạn chế lóa đèn khi chạy đêm:)
Nên gắn thêm thanh Led Bar anh ạ. Chứ ba cái bóng Led tăng sáng, thằng tải nó rọi phát, như không.

Hạng D
11/11/16
1.166
1.015
143
46
Bác cứ đùa, hihi,Led Bar gắn chạy đường rừng là hợp lý nhất vì ánh sáng chói chang lan tỏa sẻ giúp xua đuổi thú dữ như cọp, beo, sư tử, voi, rắn....để bảo vệ an toàn cho phượt thủ :)

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bóng Philips X-treme Vision tăng sáng hiện hàng giả rất nhiều trên thị trường. Đồ giả thì thực chất là công xuất lớn chứ không phải 60/55W như ghi trên hộp, khiến cho dây điện bị nóng, có thể gây cháy dây.

Vì không biết chỗ bán uy tín nên trước giờ mình toàn mua trên Ebay Mỹ về.

Độ bi-xenon hoặc bi-led thì mình cương quyết không chơi vì mình có nhiều trải nghiệm không tốt về chuyện độ xe trước đây rồi. Giờ mình thấm nhuần câu: "Đỉnh cao của độ xe là trả về zin":)

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Mình nhận xe tháng 12/2019, được đại lý (Isamco Bình Triệu) khuyến mãi dán kính Kcool và cảm biến de.

Ngoài ra đại lý có tặng một bộ thảm full sàn nhưng mình không xài vì không đẹp. Mình mua bộ full sàn Back Liners của Thái dành cho Xpander giá 2.790.000 đồng ở Cường Nga An Dương Vương.

• Like
Reactions: noname9x and lamnk