Thảo Luận Cảm nhận Fiesta

Hạng C
23/2/10
868
9.430
93
Cam Ranh - Khánh Hòa
hahaha.. thôi nào mấy anh, để thời gian đi cày cuốc kiếm tiền lên mẹc lên bim chứ đi mấy con xe cỏ rồi còn cãi nhau thì người ta cười cho.

Hạng B2
14/1/15
476
3.001
93
ối dzời tưởng gì! kiếm con Altis CVT mà chạy đi rồi biết hen! Nói xe anh trung bình còn hơi lịch sự chứ thật ra rất là tệ! Quá tệ so với chiếc xe cho người tiêu dùng thông minh. :))

Ối anh ơi em chạy Forester XT đấy anh ơi, nó bốc gấp tỉ lần cái con Altis của anh ấy nghe, còn cái xe của em nó tệ thì đúng rồi. Tháng nào doanh số cũng đứng đội sổ mà :3dcuoi:

Hạng C
23/2/10
868
9.430
93
Cam Ranh - Khánh Hòa
Ối anh ơi em chạy Forester XT đấy anh ơi, nó bốc gấp tỉ lần cái con Altis của anh ấy nghe, còn cái xe của em nó tệ thì đúng rồi. Tháng nào doanh số cũng đứng đội sổ mà :3dcuoi:
Nhường ảnh để ảnh tự sướng với con Toy thần thánh đi anh, mua xe để nó phục vụ mình mà cứ so đo xăng nhiêu lít thì thôi rồi.

Hạng B2
14/1/15
476
3.001
93
Quê gì đâu anh Long, cái xe để đi mấy năm rồi bán mua cái khác thôi anh. Có xe mà đi cũng bớt quê hơn ối người rồi :cool:

Hạng B1
25/11/12
67
145
33
Saigon
Em từng chạy Altis CVT mua mới trong hãng, sau bán lại cho một bác trên này khi Odo mới 9K km. Rồi cũng đã chạy FFiesta Ecoboost 1.0 của bà xã nên có chút cảm nhận khách quan thế này:
- Hai xe thuộc hai phân khúc khác nhau,giá rất chênh nhau nên so sánh sẽ không chuẩn.
- Hộp số CVT-máy 1.8 AT của Altis đi trong thành phố tuy mượt mà,vòng tua thấp,ít hao xăng Nhưng khi cần tăng tốc nhanh thì hơi yếu, bị trễ. Trong khi FFi Ecoboost chỉ là máy 1.0 nhưng chạy cao tốc vượt rất tốt,máy khỏe, xe tuy nhỏ mà không bị bồng bềnh như Altis ở tốc độ 100km/h. Ngược lại chạy trong phố phải sang chuyển số liên tục thì FFi có lúc lựng khựng, vòng tua lên cao.
- Ở phân khúc B thì em thấy FFiesta Ecoboost kiểu dáng và trang bị tốt nhất,vận hành cũng khá ổn mà sao doanh số thấp? Có thể do phụ tùng thay thế của Ford mắc, dịch vụ bảo hành bảo dưỡng chưa tốt

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
3/3/16
26
12
3
34
Vũng Tàu
Em từng chạy Altis CVT mua mới trong hãng, sau bán lại cho một bác trên này khi Odo mới 9K km. Rồi cũng đã chạy FFiesta Ecoboost 1.0 của bà xã nên có chút cảm nhận khách quan thế này:
- Hai xe thuộc hai phân khúc khác nhau,giá rất chênh nhau nên so sánh sẽ không chuẩn.
- Hộp số CVT-máy 1.8 AT của Altis đi trong thành phố khá mượt mà,vòng tua thấp,ít hao xăng. Nhưng khi cần tăng tốc nhanh thì hơn bị trễ. Trong khi FF Ecoboost chỉ là máy 1.0 nhưng chạy cao tốc vượt rất tốt,máy khỏe. Ngược lại chạy trong phố phải sang chuyển số liên tục thì xe có lúc lựng khựng, vòng tua lên cao.
- Ở phân khúc B thì em thấy FF Ecoboost kiểu dáng và trang bị tốt nhất,vận hành cũng ổn mà sao doanh số thấp? Có thể do phụ tùng thay thế của Ford mắc, dịch vụ bảo hành bảo dưỡng chưa tốt mà con xe bị ghẻ lạnh ở VN.
FF Eco mới tính năng option gần tới nóc vậy mà bán chậm ghê :( 1 phần do mazda thần thánh đang chiếm lĩnh thị trường. bên nc ngoài FF eco bán như tôm tươi ở vn buồn ghê gớm

• Like
Reactions: dat56789
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Ecosport là con tăng tốc siêu cùi, đừng so với FFi Ecoboost nhé bác (FFi xác xe nhẹ + Ecoboost 1.0 là động cơ của năm 3 năm liền đó)
Altis 1.8 của thánh dám bắt độ tăng tốc với FFi Ecoboost 1.0 không ?
Các bác nên phân biệt FF --> Ford Focus, FFi --> Ford Fiesta nhé.
Hộp số Power shit không phù hợp cho chạy trong TP lắm :)) Tại sao thì nhiều bác phân tích rồi.

Còn về doanh số thì ở VN không giốn nơi nào trên thế giới, các bác khỏi so đo, vì đơn giản ở VN số xe oto ít hơn số thanh niên làm tài xế, nên người chết có người khác lái, xe ít hỏng ít bung túi khí tiết kiệm là được.(có đợt bên forum Thánh còn cãi nhau nào là ABS có cần không, sau đó tới EBD,BA,ESP có cần không cơ mà --> hình như giờ xe thánh ở Vịt vẫn thấy chưa cần)

Cuối cùng là các bác không nên tranh luận với bác Quach....Long đó, bác ây bị ban nick vì phát ngôn nhiều lắm rồi, em đơn giãn cho vào .... list thôi.

Hạng B2
14/1/15
476
3.001
93
vâng! mình khẳng định trên đây có 1 cơ số anh tuyên bố rằng xe đi chỉ cần 5 năm hoặc > 50k km là sẽ bán đổi xe khác! Và tiếc thay chỉ có 1 vài trong số đó làm được điều đó! Còn lại thì bán luôn hoặc an vị, chua chát hơn có nhiều a bán rồi mua xe Toy cho nó lành :))

Chả niên quan anh ơi, ko có tiền thì ko đổi xe hay đổi xuống Morning hay 2 bánh cũng chả sao, xe mua về để đi lại chứ có phải để anh Nong nhìn vào đánh giá đâu mà sợ quê hả anh? :D

Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Hiaza... Chạy xe có1.0 mà khen bốc! Trong khi thực tế ở trên đường muốn vượt thì kính thưa các loại ecosport lẫn fiesta đều vượt xe như shit! Mình 2 nĂm chinh chiến eco sport rồi! Hộp số cm gì muốn sang số vòng tua cao bỏ bu-> hao xăng! Chưa kể nó bị rần do tuột côn nữa!
Không ngờ có người nguy hiểm quá!!! :D