Hạng F
10/3/07
5.056
8.652
113
Thủ Đức - TP.HCM
kyanh911 nói:
@PVT: không cần đục đẽo bác ạ. anten dán trên nóc, đi dây sát viền mép kính, chui vào khoang máy, rồi chui vào phía trong hộc luôn. bác xem
Đây đúng là vị trí lý tưởng trên xe Inn để đi dây từ ngoài vào. Dây điện đi vào vị trí này có thể luồn xuống sàn xe hoặc chạy lên trên trần luôn. Nhưng Bác Kyanh911 cũng coi chừng bị vô nước chỗ đó nhé vì cái nắp cao su bị hở ra khi luồn dây xuống dưới.

Xe em cũng có một sợi dây diện (dây màu đỏ) đi từ bình accu chui qua chỗ này, chạy xuống sàn để cung cấp nguồn cho amplifier dưới ghế trước. Sợi dây điện này lớn hơn sợi dây tín hiệu của Bác nhiều nên chỗ nắp cao su bị đội lên nhiều lắm. Em bèn dùng keo 2 mặt 3M dán một cục thế này cho nó chắc cú :D Vừa rồi em rửa máy xe mà không sao cả.
cảm nhận inno sau 1 năm sử dụng!

cảm nhận inno sau 1 năm sử dụng!

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
cám ơn bác ddtuyen đã nhắc nhở. nhưng sợi dây trên xe em trước khi đi qua nắp cao su đã được cho uốn cong 1 đoạn nên khi nước đi vào theo dây sẽ rơi xuống luôn chứ không đi ngược lên nữa (em cũng cẩn thận test thử rồi).
cái khoang máy của xe bác sạch quá đi mất! bác tự rửa hay ghé tiệm vậy ạ? em đang tính đi sonax ĐBP để rửa đây, không dám tự rửa!

Hạng D
29/3/07
1.808
667
113
vnexpress.net
@ kyanh: bác rữa xe ở đâu vậy bác, rửa như thế nào ạ . Nhìn máy xe sạch sẽ sướng con mắt thiệt

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
chào cao thủ Chit! (hình như em có thấy ai đó gọi bác như vậy nên em gọi luôn, bác không giận chớ)
Cái xe sạch sẽ là của bác ddtuyen chứ không phải của em ạ. xe em dơ hơn nhiều. Chắc mai đi rửa cho em nó trước khi mừng nước nhà thống nhất!

Hạng D
29/3/07
1.808
667
113
vnexpress.net
kyanh911 nói:
chào cao thủ Chit! (hình như em có thấy ai đó gọi bác như vậy nên em gọi luôn, bác không giận chớ)
Cái xe sạch sẽ là của bác ddtuyen chứ không phải của em ạ. xe em dơ hơn nhiều. Chắc mai đi rửa cho em nó trước khi mừng nước nhà thống nhất!

Coi chừng bác lộn em với ai đó, em làm gì mà cao thủ :D:D

Hạng F
10/3/07
5.056
8.652
113
Thủ Đức - TP.HCM
@Kyanh911 & Chit: Xe em rửa máy ở tiệm rửa xe chỗ cây xăng gần Ngã tư Bình Thái (gần quán Kim Dung đó Bác Kyanh911), chỉ tốn thêm có 20 ngàn cho phần rửa máy thôi. Em thấy họ có xô nước pha dầu hôi rồi dùng khăn và cọ lau chùi mọi ngóc ngách trong khoang máy, rồi sau đó xịt nước qua một lượt là sạch như mới vậy:D. Xe thì nổ máy và chạy hoàn toàn bình thường. Tuy nhiên, rửa về thì em lại nghe có người nói là coi chừng dầu hôi làm chai các ống cao su trong khoang máy. Cái này thì cả năm mới rửa một lần nên em nghĩ cũng chẳng sao

Nếu các Bác sang thì có thể rửa ở Sonax Service. Họ chắc chắn là làm rất chuyên nghiệp (nghe nói là rửa bằng nước nóng) như em e là đắt lắm. Em thì lại thích tự rửa (lần sau) vì thấy làm cũng dễ ợt hà.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
theo em ngoài chuyện làm sạch bloc máy, quan trọng nhất là nên rữa sạch két nước và dàn nóng đễ tăng quá trình trao đỗi nhiệt, mà nói dễ hiễu là giải nhiệt tốt hơn.. Khi rữa dàn nóng phải giảm áp suất nước xịt xuống kẻo làm cong mấy" fin" toả nhiệt

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
tran_tuan_duc nói:
thichmexe nói:
Màn hình DVD JVC của IN-2009, e đã hỏi bên Vietmap: họ bảo không dùng làm màn hình cho Vietmap được do không có cái nút Navigation gì đó trên mặt của màn hình. Phải mua bộ có màn hình riêng của VM mới được, khoảng 540USD, nghe hoảng quá. Cuối cùng e ra FPT gần hồ con rùa, làm 01 con Samsung Omnia i900 có kèm luôn VM bản quyền, trọn giá 9.250.000đ. Thử GPS chạy cực ngon.

Vậy là bác chưa xài thử cái vietmap touch xài chung lcd trên xe rồi,Gps full time,giao diện dể xử dụng,sóng mạnh,xử lý rất nhanh,màn hình to.Còn trên ppc thì bác mà đi ko đúng lộ trình máy lập trình lại rất chậm,khó chịu.Chưa kể lúc đang định vị mà có incoming call thì ppc sẽ xử lý rất vụng về.E có dùng HTC vietmap mua cách đây 1 năm,bản quyền vietmap 70 usd,có giá treo và charge xe hơi luôn.Nhưng từ khi e gắn cái touch trên xe là cảm thấy xài sướng hơn nhiều lắm bác ạ.Bác cứ nghĩ coi.1 cái 70 usd 1 cái 500 usd.

Chào bác Đức,
Bài của bác gãi đúng chỗ ngứa của tui, tui quan tâm tới vụ này lắm vì mua xe chỉ đi chơi xa mà hổng bít đường ráo chọi..ke, ke.... Hum trước post mấy bài hỏi thăm kinh nghiệm AE về vụ này. Kết cục là đã đi rước 1 em SS-Omnia I.900 về xài nhưng ko hài lòng chút nào, bắt sóng chậm, mau hết pin, màn hình nhỏ... nên bây giờ chả thèm dùng chức năng GPS nữa.
Nhân tiện bác đã lắp em nó, muốn hỏi thêm bác mấy câu:
- Gắn trên xe luôn thì xài chức năng "touch" luôn? có nguy hiểm khi đang lái xe mà cứ sờ sờ vô cái màn hình ko bác? mỗi khi cập nhật bản đồ mới làm sao?
- Tổng thiệt hại ra sao ? Bác lắp ở cửa hàng nào? tốn bao nhiu time để lắp hoàn chỉnh?
- Bác có kinh nghiệm nào khi lắp, sử dụng thì post luôn cho anh em tham khảo luôn nhé.
- Bác ở HCMC luôn chứ? bác cho số ĐT hoặc hẹn chỗ nào uống cafe để tui tham khảo thực tế bác tý. (chỗ tui hay loanh quanh là Q.Tân bình, Q.PN hoặc Q.3 bác à)
.
Cám ơn bác nhìu nhìu....

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
@F1...Êm nghgĩ pác nên chơi PC car...mới thỏa lòng mong ước của pác...em đang suy nghĩ và cân nhắc vụ PC car